7 ตอบกลับ

นี่ก็กินเกือบทุกอย่างนะคะ ยกเว้นปลาร้ ขนมจีน ของหมักดอง อาหารทะเลก็ยังไม่กล้ากินค่ะ ส่วนน้ำแรกๆก็กินน้ำอุ่นค่ะ หลังๆมานี่กินทุกน้ำ น้ำเย็นน้ำแข็ง ชาไข่มุกแฟนก็ชอบซื้อมาให้กิน น้ำแดงก็ชงกินเอง เพราะตอนไปคลอดที่รพ.ก็ชงมาให้กิน เครียดเกินเดี๋ยวนมไม่มาค่ะ แต่พวกผักหัวไม่กินค่ะเดี๋ยวลูกท้องอืด แล้วก็พวกนมวัว นมถั่วเหลืองก็ไม่ค่อยกินค่ะ(คลอดได้1เดือนแล้ว)

เรากินอาหารของโรงพยาบาลมื้อที่2 โรงพยาบาลจัดราดหน้าทะเลให้เลย ??

Super Mum

เหมือนที่บ้านเลย งดทุกอย่างให้ทานข้าวเปล่ากับเนื้อย่าง ปลาย่าง น้ำอุ่นๆ เบื่อมากค่ะ ผักไม่มีเลยถ่ายนี้ยากมากค่ะ

เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ?

คุณหมอเราก็บอกแบบนั้นค่ะ ยกเว้นแค่หมักดอง แอลกอฮอล์ เราก็กินทุกอย่าง เราเชื่อหมอมากกว่า น้ำเย็นเราก็กินค่ะ

บ้านนี้ทานทุกอย่างค่ะ ยกเว้นของหมักดอง เเอลกอฮอล์ เเละของที่ทำให้ลูกน้อยท้องอืด

ขอบคุณค่ะ?

เราผ่า25/10/65ตอนนี้กินทุกอย่าง​จ้า​ ยกเว้นชะอม​ ของดอง​ อาหารสด​และก็แอลกอฮอล์​ค่ะ

ขอบคุณค่ะ?

Super Mum

บ้านนี้กินทุกอย่าง ยกเว้นของดิบ ของดอง แอลกอฮอล์ค่ะ

อันนี้ขอถามได้ไหมคะว่าเรากินน้ำเฮลบลูบอยได้ไหม แบบน้ำแดงโซดาอะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

สู้ๆนะคะแม่ แต่บ้านนี้แอบกินน้ำเย็นตอนคนในบ้านเผลอค่ะ?