32 ตอบกลับ

ดื่มน้ำเยอะๆ เข้าเต้าบ่อยๆ ปั๊มกระตุ้นทุก2-3ชั่วโมงครั้งละ15-20นาที กินน้ำขิงสดต้มเลยค่ะ เผ็ดหน่อยแต่ได้ผล

บ้านนี้ยังมีบ้างไม่มีบ้างเป็นบางวันค่ะ 😂

หาของบำรุงค่ะ. ยาประสาน้ำนม ดีมากค่ะ กินแล้วดีจริง ลองได้คะร้านขายยา กระปุก150บาท100เม็ด เห็นผลทันที

1. นวดคลึงเต้านม 2. ปั่นจี๊ดหัวนม 3. ปั้มให้เกลี้ยง 20-30 นาที 4. มีวินัยในการปั้ม ทุก 2-3 ชั่วโมงระยะคลอดใหม่ๆค่ะ

ขอบคุณมากๆจ้า จะทำตามคำแนะนำนะคะ

ปั้มบ่อยๆนะคะ เดียวน้ำนมมาจ้า ให้ลูกช่วยดูดกระตุ้นนะคะ ถ้านมแม่ไม่พอเสริมนมผงไปก่อนจ้าแม่

ตอนนี้น้องดื่มนมผง 95% เลยก็ว่าได้ อีก 5 % ให้เข้าเต้าได้แปปเดียวก็ร้อง 😅 สงสารลูกมากเลยคะ

ทำน้ำต้มหัวปลีสิค่ะทำทานเองแบบสดๆรับรอง2แก้วเห็นผลบ้านนี้ทำเองประจำค่ะน้ำนมเหลือเฟือค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ จะลองทำตามสูตรนี้ดู

VIP Member

ลองทานน้ำขิงค่ะ บ้านนี้ทานน้ำขิง คัดทั้งวันเลยค่ะ กระตุ้นบ่อยๆ ช่วงแรกๆเป็นเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้กินน้ำขิง เอาขิงแก่มาต้มเองค่ะ ไม่ใส่น้ำตาล น้ำนมมาดีมาก และขยันปั้มบ่อยๆช่วยได้ค่ะ

กินน้ำขิง หัวปลี น้ำร้อนเยอะๆค่ะแม่ พยายามปั้มทุกๆ2-3 ชม อย่าตกรอบนะคะ เดี๋ยวน้ำนมก็มาเองจ้า

ขอบคุณมากๆจ้า ตอนนี้ดื่มน้ำอุ่น และน้ำขิงส่วนใหญ่ กลัวว่านานไป น้ำนมจะไม่มา 😓

ปั๊มไปเรื่อยๆค่ะ​ ไม่มีก่ต้องปั๊ม​ อน่าเครียด​ ทานให้อิ่ม​ เดี๋ยวก่มีมาเองค่ะ

มีได้ค่ะ​ อย่าท้อ​ ไม่งั้นอาจลองไปนวดเปิดท่อน้ำนมค่ะ​

ท่อนมอุดตันรึป่าวค่ะแม่ ลองเข้าไปศึกษาในเพจนมแม่แฮปปี้ดูนะคะ สอนไว้ดีมาก

ขอบคุณมากๆจ้า

ปั๊มเรื่อยๆค่ะของเราเริ่มจาก2ออนจนตอนนี้12ออน ไม่ได้กินอะไรกระตุ้นนะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนะจ้า จะลองทำตามนะคะ