ท้องตอนอายุ 40 แม่ท้องอายุเยอะ อายุมาก มีลูกยาก ต้องดูแลตัวเองยังไง ?

📂 ผู้หญิงวัย 35 ปี เรียกได้ว่า #มีลูกยาก พอขึ้นเลข 4 อัตราการมีลูกก็ยิ่งลดลง โอกาสท้องธรรมชาติเพียง 5% คุณแม่ท่านไหนอายุเยอะแล้วมีลูก มาแชร์ประสบการณ์กันนะคะ คุณแม่มีลูกตอนอายุเท่าไร มีความเสี่ยงอย่างไรบ้าง และดูแลตัวเองด้านไหนเป็นพิเศษคะ #แชร์ประสบการณ์ #มีลูกยาก แม่อายุมากมีลูกได้ไหม อยากมีลูกต้องทำยังไง เรามีคำแนะนำสำหรับผู้หญิงวัย 40 ปีที่อยากมีลูก ดังนี้ค่ะ 🎀 ออกกำลังกายสม่ำเสมอทั้งก่อน ระหว่าง และหลังการตั้งครรภ์ 🎀 ปรึกษาแพทย์ว่า การออกกำลังกายประเภทไหนที่สามารถทำได้ 🎀 ทานอาหารที่มีประโยชน์ 🎀 ดูแลตนเองก่อนคลอดอย่างเหมาะสม อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่ https://th.theasianparent.com/getting-pregnant-when-you-are-40

68 ตอบกลับ

ท้องอายุ 39 ค่ะ ตอนนี้ 7 เดือนแระ🥰🥰🥰อีกไม่กีเดือนก็จะได้เจอกันแระ ท้องแรกค่ะ ได้ลูกสาว

ออค่ะขอบคุนค่ะ

ท้องตอน 34 คลอด 35 ค่ะ วิธีธรรมชาติ ยังลังเลว่าจะมีคนที่ 2 ดีมั้ยอยู่ค่ะ 😅 ทีมลูกคนแรก จะคลอดกลางเดือนพย.นี้แล้วค่ะ

คลอดน้องตอนอายุ 48 ลูกคนที่สอง น้องเเข็งเเรงเเล้วกะเป็นเด็กเรียนรู้เร็วมากเลยค่ะตอนนี้จะ1ขวบจะ6เดือนเเล้วคะ

อายุ 39 ท้องแรกค่ะ มาเองแบบปุบปับ สงสัยช่วงโควิด wfh ไม่เครียดค่ะ คิดว่าจะไม่มาซะแล้ว ตอนนี้ 34+5 แล้วค่ะ

VIP Member

ท้องแรกค่ะ40แล้ว ตอนแรกงงมาก ตอนนี้10wแล้วค่ะดีใจ ความรักกับแทนเลย ดูแลสุขภาพทั้งแม่ลูกสุดๆค่ะตอนนี้

ท้องแรกตอนอายุ 38 ค่ะ ตอนนี้คลอดแล้วเมื่อวันที่ 7 มีนาคม 2564 น้องแข็งแรง สมบูรณ์ดีค่ะ (ผู้ชายค่ะ ^^)

ตอนนี้เปิ้ลอายุ38ค่ะ ท้องที่3 กังวลมากๆค่ะ

บ้านนี้ 42 ตอนนี้ 13 สัปดาห์ ค่ะ ทำตามหมอแนะนำ กินยาตามที่หมอจ่ายทุกวันหลีกเลี่ยงการยกของหนัก เดินเบาๆ

VIP Member

ท้องแรกค่ะ ท้องตอน34ย่างเข้า35ปี ตอนนี้36w4d ได้ลูกชายจ้า ทีมพ.ย. บ้านนี้ปล่อยได้ปีนึงเดวก้ติดเลยนะ🥰🥰

ดูแลการรับประทานอาหารพักผ่อนให้เพียงพออ่านหนังสือที่สนุกอากนังสือธรรมมะอารมณ์​ดีตลอดเวลาคะ

บ้านนี้ 37 ค่ะ ท้องแรกตอนนี้น้องได้ 5เดือนแข็งแรงครบ32 ก่อนท้องออกกำลังกาย พักผ่อนให้เพียงพอ