96 ตอบกลับ

ท้องค่ะแม่ ยินดีด้วยจ้า เตรียมตัวฝากครรภ์ที่โรงพยาบาลหรือคลีนิกได้ตามที่แม่สะดวกเลยค่ะ ส่วนใหญ่แล้วเค้าจะให้ตรวจอีกครั้งวันที่ไปฝากค่ะแม่

ท้องค่ะ แต่ขอติงนิดนึง แม่พิมพ์ภาษาประเทศบ้านเกิดมาได้ค่ะ เชื่อว่ามีคนแปลได้ ลาว พม่า จีน เขมร ลองดูนะ อันนี้อ่านยากค่ะ

ไปโรงบาลเลยค่ะ เราตรวจเจอ2ขีดแต่ไม่มั่นใจเลยไปตรวจอีกรอบที่โรงบาลเหมือนกันค่ะ แต่ขีดก็เข้มมากนะคะไม่น่าพลาด ท้องชัวร์

ท้องค่ะเพราะบ้านนี้ตอนตรวจขึ้นเหมือนกันเลย แต่ไม่แน่ใจก้อไปหั้ยหมอตรวจดีกว่าค่ะ

ตัวอย่างหลังซองมีให้ดูชัดเจนมากทั้งรูปภาพและตัวอักษรค่ะ

เดี๋ยวนะ ที่ซองมันก็บอกอยู่ หรืออ่านไม่ออก

บ้านนี้ก้จางแบบนี้เลย ปัจจุบัน32วีคแล้วแม่

2ขีดขนาดนี้ ติดยาชัวร์ค่ะ ไม่น่าถามนะ

แบบนี้ไม่ท้องไม่รู้จะว่าไงเนาะ55เข้มขนาดนี้ถึงจางก็ถือว่าท้องละ😂😂

ตรวจโรงบาลเลยจ้าแม่ เอาเพื่อความชัวร์

ตรวจหลังจากประจำเดือนขาดกี่วันค่ะ