23 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้แม่เป็นพาหะ พ่อปกติทุกอย่างค่ะ ลูกลอดมาปกติทั้งคู่เลย ไม่เจอภาวะเหลืองเลยค่ะ

ถ้ามีแค่คุณแม่เป็น คุณพ่อไม่เป็นก็ไม่เป็นไรจ้า คุณหมอเขาไม่อธิบายให้ฟังชัดเจนหรอค่ะ

รอให้คุณพ่อไปเจาะเลือดอยู่ค่ะ แอบกังวลเครียดเลยมาสอบถามแม่ๆค่ะ 😅

ไม่อันตรายค่ะ บ้านนี้คุณแม่เป็น คุณพ่อไม่เป็น ลูกเเข็งเเรงดีค่ะ ออกมาปกติดีค่ะ

ตอนนี้ รอหลเลือดของพ่ออยู่ค่ะ ว่าจะเป็นไหม แต่แอบกังวลค่ะ😥

เราพาหะ ส่วนสามีปกติ ไม่เป็นอะไรค่ะ ส่วนลูกจะเป็นไหมต้องรอตรวจอีกทีตอนโต

เราคะ ทั้งเราทั้งแฟนเป็นพาหะ แต่เป็นชนิดไม่รุนแรง สามารถตั้งครรภ์ต่อได้

บ้านนี้เจอพาหะทั้งพ่อและแม่เลยค่ะ แต่หมอบอกว่าไม่รุนแรงเอาเด็กไว้ได้

TapFluencer

ไม่อันตราย ถ้าเป็นพาหะไม่รุนแรง และพ่อแม่เป็นคนละสายค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้แม่เป็นค่ะ 28 ส่วนพ่อปกติค่ะ คุณหมอบอกไม่มีผลกับลูกค่ะ

บ้านนี้เป็นทั้งพ่อทั้งเเม่ค่ะ ลูกคลอดออกมาก็ไม่เป็นไรค่ะ

บ้านนี้เป็นทั้งพ่อกับแม่ค่ะ ได้เจาะเลือด+เจาะน้ำคร่ำ