28 ตอบกลับ

ค่ะ วางยาสลบค่ะ ตอนรู้สึกตัวแต่ขยับไม่ได้ รู้สึกเลยค่ะว่าหมอกำลังผ่าท้อง เหมือนใจจะขาดเลยค่ะ แต่พอหมอฉีกตาดู หมอน่าจะวางยาเพิ่ม หลังจากนั้นก็หลับตา รู้สึกตัวอีกที เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ

หนูรู้สึกช่วงที่หมอลงมีดเลยค่ะ แต่ขยับร่างกายไม่ได้

ยินดีด้วยนะคะ เราก็จะกลับไปคลอด ตจว เช่นกันค่ะ กำหนดคลอดเดือน มิถุนายน คุณแม่เตรียมตัวไปคลอดตอนอายุครรภ์กี่สัปดาห์อ่ะ

คุณแม่กลับ37สัปดาห์จ้า

ชื่อยูโร​เหมือน​กันเลยคร้าบบ แรกเกิด​ผม​หนัก​4,190​กรัม. เกิดวันที่​11/3/64 ผ่าคลอดครับ

ทานพวกโปรตีนคะ นมไข่ กล้วย

แสดงว่าคุณแม่ต้องกินเยอะแน่ๆเลยน้องถึงจั้มมั้มขนาดนี้ยินดีด้วยนะค่ะ

จ้ำม้ำน่าหยิกจริงๆครับ..บ้านนี้หมอนัดคลอด15พ.คยังเฉยๆอยู่เลยจ้า

ขอบคุณคับ✌️

เจ็บแผลขนาดไหนคะแม่ บ้านนี้ว่าจะผ่าเหมือนกันค่ะ

น้องตัวใหญ่คะ

ผมชื่อ​ อานนท์ครับน้ำหนัก​3200 31/3/64 คลอดธรรมชาติ

ยิรดีด้วยนะคะ ผ่ากี่วีคคะแม่ น้องน้ำหนักดีจังค่ะ

ขอบคุณคะคลอด38w4d.

ยินดีด้วยค่ะ น้ำหนักดีมากเลย แม่กินอะไรบำรุงคะ

ขอบคุณคะ🙏บำรุงตัวนี้เลยคะ แล้วก็ไข่ กล้วย

เจ็บแผลมากไม๊คะ จะผ่าวันที่11พ.ค. กลัวมากค่ะ

บ้านนี้วางยาสลบคะ หมอใช้เวลาแค่20นาทีคะผ่า หลังจากนั้นไม่เกิน1ชม.-2ชม.แล้วแต่เคสไม่เกินนี้ ก็จะตื่นเจอหน้าลูกจ้า ถามว่าเจ็บไหมหลังจากนั้น ขึ้นชื่อว่าผ่าอะเนาะ แต่ทนได้คะ1-2วัน ต้องพยายามพลิกตัว ลุกเดินบ่อยๆนะคะ วันที่3นี่ดีขึ้นแล้วคะ อาจจะเจ็บเกร็งตอนลุกขึ้นบ้างมันจะดีขึ้นเรื่อยๆจ้า