14 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้น้องชอบกินข้าวเหนียวค่ะ..กินตั้งแต่ ขวบนิดๆ..แต่จะไม่ให้น้องกินเยอะค่ะ..กินเสร็จก็จะทาท้องน้องด้วย..ยู่ยี่ออยล์..กันท้องอืดค่ะ..🥰🥰

กินได้ค่ะ แต่ย่อยยากหน่อย เด็กยางคนอาจท้องอืดและส่งให้ถ่ายยาก หลังน้องกินแล้ว ให้จิบน้ำเยอะขึ้นค่ะ

บ้านนี้น้อง 1 ขวบ 23 วันชอบกินข้าวเหนียวมากๆ กินได้ปกตินะคะ ไม่มีอาการอะไร แต่ไม่ได้ให้กินเยอะ

บ้านนี้น้องก็ชอบกินข้าวเหนียวค่ะเเต่น้องไม่เป็นอะไรนะคะ

กินได้ค่ะแต่ให้กินคำเล็กๆเดี่ยวจะติดคอน่ะค่ะ

กินได้ค่ะแม่บ้านนี้ก็กินอยู่ประจำค่ะ

VIP Member

นิดเดียวน่าจะไม่มีปัญหาอะไรนะคะ

น้อง10เดือนยังกินเลยค่ะไม่เป็นไร

VIP Member

กินได้นะคะ

ลูกน้อย​1​ปี​4เดือน​ กินนม​ ถ่ายสีดำเป็นไรไหมค่ะ