8 ตอบกลับ

ดีคะ มีวาล์วป้องกันการเกิดอาการโคลิค วาล์วป้องกันการเกิดอาการจุกเสียด ช่วยลดอาการท้องอืดของลูกได้ จุกนิ่ม ยืดหยุ่น ทน (แต่ต้องใช้อย่างถูกวิธีนะคะ)ถ้าแรกเกิด ใช้เบอร์0 คะ แต่ถ้าขวดใหญ่ขนาดนี้ จุกนมที่ติดมาน่าเป็นเบอร์2 ลองสอบถามร้านที่ซื้อนะคะ

VIP Member

ขวด 4 ออน ปกติแล้วจะเป็นจุกสำหรับเด็กแรกเกิดถึง 3 เดือนอยู่แล้วค่ะ ถ้าจะซื้อสำรองก็เป็นจุกไซส์ S ค่ะ เหมือนที่เค้าให้มากับขวดนมที่เราซื้อเลย จิงๆไม่ต้องซื้อจุกสำรองก็ได้นะคะ พอน้องได้ 3-4 เดือนก็ต้องเปลี่ยนเป็นขวดขนาด 8 ออนซ์ จุกไซส์ M ค่ะ

เราใช้ยี่ห้อนี้อยุ่ค่ะลูกดูดดี แหนะนำแบบคอกว้างนะคะจะเหมือนนมแม่ เราปั้มนมเราแล้วใส่ขวดด้วยเข้าเต้าด้วยเพื่อฝึกน้องค่ะ ตอนนี้น้องได้16วันแล้วค่ะ

Super Mum

ขนาดจุกขวดนมตาม คห. แรกบอกค่ะ ส่วนยี่ห้อตามงบประมาณ ยี่ห้อนี้ชื่อเสียงดี ราคาก็มาตามคุณภาพและชื่อเสียง ส่วนลูกจะยอมดูดไหม อันนี้ต้องดูอีกทีนะคะ

VIP Member

ยี่ห้อนี้เราก็เลือกซื้อค่ะ แต่สำหรับแรกเกิด พ่อลองเป็นสั่งขนาด 4 oz ดูดีกว่าค่ะ

แรกเกิดถึง3เดือนใช้ ss,s 3ถึง6เดือนใช้m หาข้อมูลGoogle ก็ได้ค่ะ

ขอบคุณมากครับ

ขวด4ออนส่วนมากจะมีจุกมาด้วย0+3เดือนค่ะ

ขอบคุณ คุณแม่ทุกคนมากๆนะครับ