36 w 1d

ปากมดลูกเปิด 2 เซ็น. ตอนตรวจก็มีลูกออก แต่หมอให้กลับมารอที่บ้าน อยากรู้จะได้คลอดประมานวันไหนคะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ตอน38+6วีค ก้อเปิด2เซนกว่า แล้วเค้าก้อให้กับบ้านกับบ้านมา3อาททิตแล้วก้อไม่มีปวดท้องมีแต่มูกเลือดออกพอไปตรวจอีกเค้าก้อบอกปากมดลูกเปิดไม่ถึงเซน เมื่อวันที่12หมดนัดมีท้องแข็งถี่เค้าก้อตรวจให้ปากมดลูกเปิด1เซน เค้าก้อให้กับมาบ้านเหมื่อนกัน ให้มานับลูกดิ้นกับจับการบีบรัดตัวของมดลูกและก้อรอน้ำเดิน

5y ago

กลับบ้านมา 3 วัน น้ำคล่ำแตกเที่ยงคืนคะ คลอด 6 โมงกว่า

ปกติ ถ้าปากมดลูกเปิดแล้ว คุณหมอให้แอดมิทรอที่ รพ.เลยนะค่ะ จะได้ใกล้หมอและดูแลง่ายด้วยค่ะ แต่ก็เป็นบาง รพ.นะค่ะ

5y ago

ใช่ เราเปิด2เซน หมอให้นอนรอได้เลย โรงพยาบาลรัฐคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-103954)

แม่มีอาการยังไงบ้างคะ ถ้ามดลูกเปิด บ้านนี้มีแค่อาการเตือนเฉยๆ36+1 เหมือนกันคะ

5y ago

ขอบคุนมากคะ ขอให้แม่คลอดง่ายๆนะคะ😉

ดีใจ​ด้วย​นะ​ค่ะ​ จะได้​เห็น​หน้า​ลูก​แล้ว​

ใกล้แล้วค่ะ ถ้ามีน้ำเดินรีบไป รพ เลยนะคะ

เตรียมตัวรอเลยจ้า ใกล้แล้ว

ไม่น่าจะเกิน3วันค่ะ

รออีกหน่อยค่ะ