45 ตอบกลับ

เราใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น กับ Palmer’s ผสมกันในมือแล้วทาทั้งท้อง หน้าอก ก้น ต้นขา และหลังค่ะ ป้องกันไว้ให้หมด 🤣

ตอนที่ท้อง ใช้ครีมของ Phoncค่ะ ทาตั้งแต่ท้องยังไม่โต จนหลังคลอดแล้วก็ยังใช้อยู่ ไม่มีอาการท้องแตกลายเลยค่ะ

ใช้ Eve’s กับน้ำมันมะพร้าวสะกัดเย็น ทาน้ำมันมะพร้าวก่อน แล้วทาครีมตาม ท้องสวยค่ะ ขาวเนียนกว่าหน้าอีก

ใช่ทุกอย่างดีว่าดีคะเริ่มทาตั่งแต่ท้อง 1 เดือน พอเริ่มจะ 8 เดือนเอาไม่ยุเริ่มมาลายนิดๆ😂

Zeblanc ค่ะ ตัวนี้ปราศจากสารอันตราย ปลอดภัยต่อลูกในท้องด้วย แถมยังราคาคุ้มค่าอีกด้วย

ส่วนตัวใช้ DRAGON BLOOD ก็ได้ผลดีอยู่นะคะ แต่ก็ต้องใช้ bio oil ร่วมด้วยเพื่อป้องกันอาการคัน

ของเราจะใช้ ไอนิว คู่กับน้ำมันมะกอกบริสุทธิ์ ลดรอยแตกลายที่ท้องได้ค่ะ

Baby Ointment ตัวนี้ก็ดีนะ เป็นแบบเนื้อบาล์ม มีกลิ่นหอม ทาแล้วไม่เหนียวมือด้วย

บ้านนี้ใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นค่ะ+วาสลีน ค่ะทาตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยนะคะ

VIP Member

Bio oil ชนะเลิศ 39weekแล้วท้องเนียนเป๊ะเลย ตอนแรกคิดว่าแพง แต่ใช้แล้วคุ้มมากๆ ค่ะ

ทาเยอะๆหร่อยค่ะ เราแบ่งท้องเป็น4ส่วนแล้วค่อยๆทาทีละส่วน แล้วค่อยวนรวมๆ จะได้ทั่วถึงนะ