7 ตอบกลับ

เป็นอาการของมดลูกกำลังขยายตัว และที่บริเวรมดลูกก็มีเลือดมาเลี้ยงจำนวนมากนะคะ เป็นอาการปกติค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลค่ะ แต่ถ้าปวดมากๆ ติดต่อกันนานๆ หรือปวดจนทนไม่ได้ ไปพบคุณหมอนะคะ

TapFluencer

คิดว่ามดลูกขยายค่ะตอนนี้22wก็ยังรู้สึกอยู่เลยค่ะแต่ช่วงแรกก็มีแทงคุกคามเหมือนกันนอนเยอะเยอะช่วยได้ค่ะ

มดลูกกำลังขยายตัวค่ะแม่ เราเป็นทั้งปวดทั้งระบม ลุกเดินทีร้องโอดโอยเลยค่ะ มาหายตอนเดือนที่4กว่าๆ

ถ้าไม่มีเลือดออกไม่เป็นไรค่า มดลูกขยายน้องกำลังฝังผนังรังไข่ อาจมีการเจ็บท้องร่วมได้

อายุครรภ์ 9 สัปดาห์เหมือนกันเลยค่ะมีอาการเหมือนกันเลย

มดลูกขยายค่ะ ถ้ามีเลือดออกคิอแท้งคุกคาม

เราก็มีอาการแบบเดี่ยวกันเลยค่ะท้องได้10w