6 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่เราเดินแร้วเจ็บก้นกบมากๆ แร้วปวดจิมิด้วย ท้องแข็งก็บ่อย แต่เป็นแร้วก้หายไป วันนี้แข็งทั้งวัน ก็ประมาณ 3-4 รอบ แต่นานๆมาที หายใจก็ไม่สะดวกเหนื่อยลำบาก อยากแตกแล้วค่ะ 36 วีค

อาการ​ปกติค่ะ​เพราะ​มดลูก​รับนำ้หนักน้อง​ จะช่วงไตรมาส​ที่3 ถ้าไม่ท้องไม่เจ็บถี่ แต่ถ้่าปวดถี่​ จะคลอดแล้วค่ะ

ถ้าปวดถี่ทุก 5-10 นาที ทัองเข็ง ไม่หายติดต่อกันนานเกินกว่าชั่วโมง รีบไปหาหมอนะคะ จะเป็นอาการเจ็บคลอดจริงค่ะ

เจ็บเตือนค่ะคุณแม่ ใกล้แล้วค่ะ ✌🏻✌🏻

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ หมอบอกเจ็บเตือน

บ้านนี้ก้อเปนคะ 35+1w