21 ตอบกลับ

วันนี้ก็ไปหาหมอฟันค่ะ ฟันผุ ตอนนี้ท้อง 8 เดือน แต่หมอไม่อุดให้ หมอแค่ลับคมฟันที่ผุไม่ให้บาดลิ้น บอกว่าให้มาตอนคลอดแล้วค่ะ แต่ดีที่ไม่ปวด

คุณหมอแนะนำให้ทำฟันช่วง 4-6 เดือนค่ะ หลังจากนี้ไม่แนะนำค่ะเพราะท้องโตนอนหงายนานๆอันตรายค่ะถ้าปวดมากลองปรึกษาคุณหมอดูค่ะแม่

ขอขอบคุณทุกคอมเมนท์ทุกคำแนะนำนะคะ ตอนนี้ก็ค่อยยังชั่วแล้วไม่ค่อยปวดแล้วค่ะ แต่ก็โยกอยู่

ไม่ได้คะ ขนาดเราจัดฟัน พึ่งไปถอดเหล็กมาหมอยังไม่ขูดหินปูนให้เลยคะ ท้อง8 เดือนเหมือนกันคะ

หมอไม่น่าจะถอนให้นะคะ ขนาดจัดฟันหมอยังเปลี่ยนแค่ยางไม่ทำอย่างอื่น รอให้คลอดก่อนค่ะ

ปวดเหมือนกันค่ะ(35w-36+5w) ทำได้แค่ใช่ทนปวดต่อไป.. พารา2-3วันกินครั้งค่ะ

หมอไม่ทำให้ค่ะ มีทางเดวคือกินยาพาราบรรเทาไป

ได้นะคะ หมอจะดูเป็นเคสๆไป เราไปถอนมาตอน 37w

หมอไม่น่าจะถอนให้ค่ะ อายุครรภ์เยอะแล้ว

ทำฟันหมอจะทำให้ช่วงตั้งครรภ์4-6เดือนค่ะ