7 ตอบกลับ

ได้ค่ะแต่ต้องเป็นช่วง ท้องไตรมาส 2หรือระหว่าง 4-6 เดือนขึ้นไป คุณแม่พยายามทานแคลเซียมเยอะๆๆ นะคะ เพราะลูกจะดึงสารไปช่วยในเรื่อง กระดูกลูกน้อย ทำให้ พวกฟันสึกหรอง่ายขึ้น ปวดฟันบ่อย หินปูนเกาะเร็วด้วย อันนี้เคยเป็นค่ะ เพราะจัดฟัน

VIP Member

ให้คุณหมอตัดสินใจค่า ที่เค้าไม่ให้คนท้องทำเพราะว่าต้องนอนหงาย แล้วกลัวจะหายใจลำบากหรือไม่สะดวก

คุณหมอจะพิจารณาจากอายุครรภ์นะคะว่าสามารถทำได้ไหม

ปกติถ้าปวดหมอจัไม่ถอดเด็ดขาดนะค่ะ

ทำได้ในอายุครรภ์ 4-6 เดือนค่ะ

VIP Member

ขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ

หาหมอคะ