ขออนุญาตปรึกษาค่ะ

ปวดท้องด้านซ้ายตลอดเลยค่ะจะรู้สึกมากเวลานอนพลิกตัว นั่งหรือขยับตัวค่ะแต่เวลาเดินยืนไม่รู้สึกเท่าไหร่ปวดมาเป็นสองสัปดาห์ได้แล้วค่ะและเวลาที่ว่าลูกโก่งตัวเนี้ยเขาจะสลับข้างหรือเปล่าค่ะหรือโก่งแค่ข้างเดียวตลอดเพราะสังเกตตัวเองท้องจะนู้นเฉพาะแค่ข้างซ้ายเลยค่ะไม่ว่าจะเปลี่ยนท่านอนหรือทำแบบไหนก็จะเห็นว่าท้องนู้นแต่ข้างซ้ายตลอดเวลากังวลและกลัวมากค่ะท้องแรกด้วยไม่รู้จะปรึกษาได้ที่ไหนกลัวลูกเป็นอันตรายกว่าจะมีเขาได้เป็นสิบปี(ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้18w5d)

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไปหาหมอเถอะค่ะ