6 ตอบกลับ

ของเราตอนเย็นก่อนคลอดปวดท้องคล้ายประจำเดือน เที่ยงคืนถัดมา ปวดท้องเหมือนปวดอึ ท้องแข็งทุก 5 นาที ไม่มีมูกเลือด ไม่มีน้ำเดิน ไปหาหมอมดลูกเปิด 2 เซ็น มดลูกเปิดครบเที่ยงกว่าๆ คลอดบ่ายวันเดียวกัน

สังเกตว่าของแข็งนานแค่ไหน บ่อยแค่ไหนค่ะ ถ้าถี่และนานขึ้น แสดงว่าใกล้คลอด แต่ถ้ามีเลือดออกหรือน้ำเดินรีบไปหาหมอเลยค่ะ

ไม่น่าจะคลอดนะแม่ รอดูอาการนั่งท่าผีเสื้อดูค่ะ รอมูกเลือดน้ำเดินค่อยไป ถ้ากังวลไปเลยค่ะค่อยกลับ

TapFluencer

ถ้าท้องปั้นแข็งบ่อยก็ไปหาหมอได้เลยค่ะแม่

TapFluencer

ปวดจนทนไม่ไหวค่อยไปก็ได้ค่ะถ้าไม่มั่นใจ

ไปค่ะ