33 ตอบกลับ

อาการปวดท้องจะคลอดปวดแบบไหนคะแม่ บ้านนี้35+4ท้องเริ่มแข็งบ่อย ปวดหน่วงๆและจี๊ดๆที่ท้องน้องแต่ไม่มากคล้ายปวดหน่วงประจำเดือน เลยไม่แน่ใจว่าคือปวดท้องเตือนรึป่าวค่ะ

บ้านนี้กลัวจะคลอดก่อนมากๆค่ะ อยากให้เค้าคลอด38วีคขึ้นไป

ปวดเช่นกันค่ะ37w แล้วปวดท้องแข็งทุกๆสามนาทีไม่ถึงก็มีแต่ยังม่กล้าไปหาหมอกลัวปวดท้องหลอกม่ใช่ปวดท้องจริงเลยได้แต่ยุบ้านดูอาการค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะท้องแข็งถี่ไม่มีมูกไม่มีน้ำเดิน คุณหมอให้มาสังเกตุอาการที่บ้าน อย่าลืมสังเกตุลูกดิ้นนะคะ 37 w

เราปวดท้องทุก3นาทีปากมดลูกยังไม่เปิดเลยปวดได้สักสองชั่วโมงแล้วก็หายอยู่แบยนี้3วันเต็มวันที่4คลอดจ้า

เหมือนกันเลยคะ วันที่3แล้ว

39+5 ค่ะ ตอนนี้ปากมดลูกเปิด 1 เซ็น หมอกระตุ้นอีกเมื่อกี้ และให้กลับบ้านรอดูอาการค่ะ พรุ่งนี้นัดอีกรอบ

บ้านนี้เป็นค่ะเพิ่งไปนอน รพ.มา2วันค่ะปากมดลูกไม่เปิดตอนนี้หมอให้เรากลับมาบ้านค่ะของเรา38+4ค่ะ

บ้านนี้ก็ปวดค่ะ 34+5 นอนพักแบบไม่ต้องทำไรเลย1-2วัน ก็ดีขึ้น หมอบอกว่าเจ็บเตือน น่าจะคลอดก่อนกำหนด

38วิกค่ะ 2วันที่แล้วมีเลือดสดออกมาไปหาหมอ หมอบอกเปิด1เซ็นจนวันนี้ยังไม่มีท่าทีจะเจ็บเลยค่ะ

ไม่นานแล้วค่ะ ถ้าหมอตรวจปากมดลูก อาจจะ 14 วัน แม่บ้านนี้ก็โดน วันนี้ รอคลอดละจ้า

ของเราโดนตรวจปากมดลูกตอนเที่ยงวัน กลางดึกปวดท้อง คลอดตี3.42น.อายุครรภ์40วีค