78 ตอบกลับ

ใจเย็นๆคะ อย่าพึ่งเครียดนะคะ ดูแลสุขภาพตัวเองให้แข็งแรง ทั้งคุณแม่และคุณพ่อนะคะ บ้านนี้ 8 ปีคะ ถึงจะท้อง 555

นี่ก็ 4 ปีจ้า ตอนนี้ท้อง 8 เดือนแล้ว แต่เรากินนมผึ้งจ้าปรับฮอร์โมน แต่เพื่อนๆก็แนะนำกินโฟลิกนะคะ ลองดูค่ะ

เราปล่อย6เดือนค่ะ ถ้า ปจด.ยังมาก็ไม่ต้องตรวจค่ะ คิดว่าถ้าเขาพร้อมเขาจะมาเอง ไม่คาดหวังจะไม่ผิดหวังค่ะ

บ้านนี้ทานโฟริค กับ แคลเซียม เตรียมก่อน 3 เดือน ปล่อยเดือนแรกไม่ติด ติดเดือนที่ 2 ตอนนี้จะ 9 เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้ปล่อย3เดือนน้องมาเลยค่ะ ทั้งๆที่เราคุมมา12ปี เรากินรากสามสิบที่เป็นแปซูลค่ะ สีชมพู กระปุกละ260

ใจเย็นๆค่ะ นับวันไข่ตก จดรอบเดือนว่ารอบเดือนนึงกี่วัน คำนวณวันไข่ตกเอาค่ะ บ้านนี้ปล่อยมา1ปีค่ะ

ปล่อยมา 2 ปี แล้วค่ะ ทำ iui ก็ยังไม่ติด พึ่งเริ่มต้นเอง เป็นกำลังใจให้กันและกันเนาะ เราก็อยากได้มาก

ใจเย็นๆค่ะ ดูแลสุขภาพให้ดีให้แข็งแรงค่ะ เด่วน้องก้อมา...บ้านนี้ปบ่อยมา 9 ปี กว่าจะมีลูกคนแรกค่ะ

บ้านนี้ปล่อย 8ปี จนท้อ จนหมดหวัง พอไม่หวังมาก สบายใจ ไม่คิดมาก น้องก็มาคะ ตอนนี้ 23 วีค แล้ว

ใจร่มๆต้องใช้เวลา และห้ามเครียดด้วยนะ ปล่อยไปเรื่อยๆ นับวันตกไข่ด้วยนะ เป็นกำลังใจให้คะ✌