2 ตอบกลับ

VIP Member

คนท้องต้องตรวจค่ะ สำหรับคนที่มีน้ำหนักมากค่ะแม่ รอบแรกถ้าแม่ ตรวจผ่าน ก็ไม่มีปัญหา​ค่ะ คนที่ได้ตรวจ รอบที่2 มีแต่รอบแรกเกินเกณฑ์​สำหรับคนท้องค่ะ บ้านนี้ก็2รอบ รอบแรกตรวจ เกินเกณฑ์​ หมอนัดอีกทีกินน้ำตาล 4ขวดเลยค่ะ นั่งรอระยะห่าง 1ชั่วโมง​เจาะ1ครั้ง เจาะอยู่​ 3 ครั้ง แต่ผลออกมาก็ปกติคะ แต่ก่อนตรวจจะงดน้ำงดอาหาร หลังเที่ยงคืน​ จนถึงเวลาตรวจค่ะ น้ำก็ห้ามกิน

ขอบคุณมากค่ะ❤️❤️

Super Mum

ตรวจเลือดแล้วใช่ไหมคะ หรือแม่อายุมาก ก็เสี่ยงค่ะ