2 ตอบกลับ

ถ้าไม่มีน้ำคาวปลาไม่มีเลือดแล้ว ไปตรวจหลังคลอดพร้อมกับสอบถามขอคำแนะนำจากหมอเลยค่ะ แผลเย็บอยู่ที่ฝีมือการเย็บของหมอทำคลอดและการดูแลแผลหลังคลอดด้วยค่ะ

ไม่มีเลือดแล้วค่ะแต่ยังเจ็บอยู่ เห็นแผลแล้วแทบไม่กล้าอึหรือนั่งเลยค่ะ🥺

😓😓เนื้อนู้นออกมาเกือบเท่านิ้วชี้เลยค่ะ ไม่รู้ว่าการรักษาจะเป็นยังไง เกิดจากสาเหตุอะไรก็ไม่รู้เลย จำได้แค่ตอนที่หมอกรีดแผลฝีเย็บ กรีดหลายที่ ทุกวันนี้จะอึจะนั่งก็ลำบากค่ะ (กั้นอึแทบไม่ได้เลยถ้าอยู่ข้างนอกที่ไม่มีห้องน้ำมีราดแน่นอนค่ะ🥺) ฝีมือหมอหรือเรารักษาแผลไม่ดีคะแบบนี้