6week ซาวด์ไม่เจออะไรเลยค่ะ ทั้งซาวด์ปกติ ซาวด์ช่องคลอด รอผลตรวจเลือดอย่างเดียวค่ะตอนนี้ ท้องอ่ะท้องแน่ แต่ท้องตรงไหนก่อน

ปรึกษาแม่ๆ ค่ะเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้กันไหมค่ะ ซาวด์ไม่เจอถุงตั้งครรภ์ ไม่เจอตัวอ่อน ทั้งซาวด์หน้าท้อง และซาวด์ทางช่องคลอด หมอบอกว่าหนูอยู่ตรงไหนลูกกกก แม่ไม่ได้คิดไปเองนะคะ ตอนนี้แม่ได้ยินและรู้สึกถึงหัวใจลูกมันเต้นถี่ๆตุบๆตรงฝ่ายซ้ายท้องน้อย ตลอด ยิ่งนอนยิ่งรู้สึก แต่หมอซาวไม่เห็นค่ะ อย่างนี้แม่มีสิทธิท้องนอกมดลูกไหมค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ใครเคยมีประสบการณแบบนี้บ้างค่ะ

68 ตอบกลับ

น่าจะอายุครรภ์ยังน้อยอยู่ เลยซาวด์ไม่เจอต้องรอ7-8w นะคะแม่ และที่แม่รู้สึกหัวใจเต้นตุ๊บๆอาจจะเป็นชีพจรของแม่เอง เพราะตัวอ่อนยังเล็กอยู่ไม่สามารถรู้สึกถึงแม่ได้ค่ะ

ของเราเจอตอน 6สัปดาห์​คะ ตอนแรกหมอบอกอาจจะท้องนอกมดลูก พอเจาะเลือด แล้ว นัดให้มาพบอีก2 วัน ก็เจอถุงการตั้งครรภ์​ ตอนนี้ท้อง7เดือนกว่าแล้ว คุณ​แม่อย่าเพิ่งเครียดนะคะ

ดีใจด้วยนะคะ ไม่เครียดเลยค่ะ

ตอนนั้นฝากครรภ์และซาวด์ครั้งแรกก็6วีคค่ะ ไม่เจออะไรเลยแม้แต่ถุงตั้งครรภ์พอมาซาวด์อีกทีตอน12วีคเจอแล้วค่ะเป็นเจ้าตัวน้อยมีร่างกายครบเลย ตอนนี้19วีคแล้วด้วยๆ

ดีใจกับแม่ด้วยนะคะ

ทำใจให้สบาย ดูแลตัวเอง ไม่ให้มีเลือดออก ทานโฟลิค แล้ว8วีคลองไปใหม่ค่ะ ตอน8วีคเรายังต้องซาวน์ช่องคลอดเลยค่ะ เจอเล็กนิดเดียว แต่ได้ยินเสียงหัวใจแล้วค่ะ

ดีใจด้วยนะคะแม่

ตุ๊บๆคือชีพจรของแม่ค่ะ ไม่ใช่หัวใจลูกอย่างที่เข้าใจ เพราะน้องยังเล็กมาก แม่ๆหลายคนก็เข้าใจแบบนั้น รอประมาณ7-8วีค ไปตรวจใหม่น่าจะเจอนะคะ

6วีคอาจจะยังเล็กมากค่ะ รอสัก8-9วีค นะคะ ปล.ที่รู้สึกน่าจะไม่ใช่หัวใจน้องนะคะ เพราะจนคลอด ยังไม่รู้สึกถึงหัวใจน้องเลยค่ะ ต้องใช้เครื่องมือ

555 แม่เป็นพวกมโนไปเองค่ะ

บ้านนี้ซาวครั้งแรกไม่เจออะไรเลยคะ ประจำไม่มา2เดือน หมอบอกอาจจะท้องลมให้คุณแม่ทำใจใว้ครึ่งนึง พอซาวรอบสองเจอได้10วีคเลยคะ ดีใจมาก🙂

บ้านนี้ 3 week ซาวด์ช่องคลอดเจอแต่ถุงลม ใจคอไม่ดีเหมือนกันค่ะ อีก 3 สัปดาห์ไปตรวจใหม่ 7 Week เห็นชัดเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลรอไปตรวจรอบสองค่ะ

ใช่ค่ะรอรอบ2

เคยจ้า เดี๋ยวก็มา แอบอยู่ กังวลเหมือนกันตอนนั้น น้องยังเล็กมากก เราอาจตรวจเร็วไป ถ้าขึ้น2ขีดยังไงก็มาจ้า ตอนนี้เรา6เดือนแย้ววว ❤️

ดีใจด้วยน้าาาา

บ้านนี้ตอนไปฝากครรภ์ก็6สัปดาห์ตรวจไม่เจออะไรเลยจนหมอคิดว่าท้องจริงไหมเลยส่งไปตรวจปัสสาวะสรุปตอนนี้น้องได้1เดือน11วันเเล้วจ้า

คลอดเองจ้าาา