22 ตอบกลับ

เชื่อหมอเถอะค่ะ เขาคงประเมินดีแล้ว ว่าสภาพร่างการเรามีความเสี่ยง ถ้าเราฝืน หากเกิดอะไรขึ้น มันไม่คุ้มเสีย

ถ้าหมอให้ผ่าก็ต้องผ่านะคะ หมอคงจะประมาณให้คุณ​แม่​เรียบร้อย​แล้วว่าสามารถ​คลอดเองได้ไหมหรือต้องผ่าคลอด

ขอบคุณนะคะ😊

1สิงหา เหมือนกันเลยค่ะ เชื่อหมอเถอะค่ะ ผ่าคลอดไม่ต้องรอเจ็บค่ะ อันนั้นมันคลอดเองนะค่ะถ้าจะรอเจ็บท้อง

แล้วถ้าครบกำหนดแล้วยังไม่เจ็บท้องละ สุดท้ายก็ต้องผ่าอยู่ดี เชื่อหมอดีกว่าเชื่อแม่ อือิ

โอเคค่ะ ขอบคุณมากนะคะ เราจะได้สบายใจ😊

เราท้องนี้ท้อง2หมอนัดผ่าเพราะท้องแรกผ่า ถ้าคลอดเองเกรงว่าจะทำให้มดลูกแตกค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ😊

ผ่าคลอดไม่ต้องรอเจ็บก็ได้คะ เพราะถึงกำหนด37-38 คนที่ฝากพิเศษเลือกผ่าใด๋เลย

บ้านนี้ผ่า2ท้อง ก้อเจ็บ2ท้องเลยค่ะ เพราะเจ็บก่อนวันที่หมอนัดผ่า

ทำไหมท้องแรกหมอให้ผ่าเรยล่ะค่ะแม่หรือแม่เลือกผ่าเอง

หมอประเมินว่า แม่อุ้งเชิงกรานแคบค่ะ บวกกับลูกศรีษะใหญ่

VIP Member

เชื่อหมอ ค่ะ หมอมีเหตุผลค่ะ ถามดุนะค่ะ ท้องเเรกก็ผ่าค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ😊

ผ่าคลอด หมอก็ต้องผ่ามดลูก อยู่แล้ว

นั่นนะสิ งงแม่ตัวเองหนักมากค่ะ😅😅 แต่เราก็เชื่อหมอค่ะ