2 ตอบกลับ

VIP Member

ลองดูไปอีกวัน2วันก่อนค่ะ ว่าจะอึรึป่าว ระหว่างนั้นทำการกระตุ้นค่ะ โดยเอาสำลีชุบปิโตรเลียมเจล แล้วสอดเข้าไปตรงรูทวารน้องค่ะ ทำท่าปั่นจักรยานก้เป็นการกระตุ้นเหมือนกันนะคะ สุดท้ายถ้าไม่ออก ต้องใวข้ยาแบบเหน็บค่ะ ชื่ออะไรเราก็จำไม่ได้ เราก็ได้จากคุณหมอมาอีกทีค่ะ

น้องพึ่งลองกินหรอค่ะ ลักษณะอึเป็นแบบไหน

กินตั้งแต่คลอดเลยค่ะ แต่ก่อนหน้านี้กินแค่สามถึงสี่มื้อควบคู่นมแม่ แต่หลังๆมานี้นมแม่หมดค่ะ เลยกินแค่นมผงมาประมาณ​ครึ่งเดือนแล้วค่ะ