5 ตอบกลับ

ไปซื้อที่ตรวจครรภ์ร้านขายยา เอาแบบที่ความแม่นยำสูงหน่อยก็ดีค่ะ ราคาไม่ถึงร้อย สัก 2 อัน ตรวจตอนเช้า ผลจะแม่นยำสุด ถ้าขึ้นสองขีด ทั้งสองอัน ท้องชัวร์ ไปฝากครรภ์ได้เลย จะได้โฟลิคมาทานค่ะ

VIP Member

ไปรพ.​ แจ้งกับหมอพยาบาลต้องการตรวจว่าท้องรึไม่ ถ้าท้องจะขอฝากครรภ์ เด่วหมอพยาบาลจัดการให้หมดคะว่าต้องทำอะไรบ้าง

Super Mum

ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจค่ะ ถ้าขึ้นสองขีดก็สามารถไปฝากครรภ์ได้เลยค่ะ

ซื้อที่มาตรวจ ถ้าสองขีดก็ไปรพ ปรึกษาหมอเตรียมฝากครรภ์เลยค่ะ

ไป รพ บอกหมอว่ามีอาการยังไงบ้าง แค่นั้นค่ะ