อยากรู้ว่าทัองมั้ย??

ประจำเดือนไม่มา5วันแล้วแต่พอตรวจครรภ์มันขึ้นขีดเดียวจะท้องมั้ยค่ะ?? ?

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลองเลือกดูนะคะจะเอาวิธีไหน 1. รออีก 5-7 วันแล้วตรวจซ้ำ 2. ไปซื้อแบบ 10 miu มาตรวจเลย (ตรวจได้ตั้งแต่ฮอร์โมนยังต่ำๆ) มีขายในวัตสัน ราคาไม่แพง 3. ไปเจาะเลือดดูค่า hcg ที่รพ. (วิธีนี้ชัวร์ที่สุด) ถ้าทำแล้วผลคือไม่ท้อง ให้รีบหาหมอนรีเวชฯค่ะ เพราะประจำเดือนไม่มา มีเป็นสิบๆสาเหตุ ไม่ใช่แค่ท้องค่ะ อาจมีปัญหาสุขภาพเรื่องอื่นจ้า

อ่านเพิ่มเติม

ขีดเดียวไม่ท้องจ้า ขีดจางๆจางแค่ไหนก้อท้อง บ้านนี้ปจด.ไม่มา1อาทิตย์ตรวจขึ้น2ขีดจัดมาก

ศึกษาเยอะๆจ้า ข้างกล่องก็มีบอกอยู่

ไปตรวจเลือดเลยจ้า

หาหมอตรวจเลยค่ะ

VIP Member

หาหมอตรวจเลยจ้า