154 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องคะ ควรไปฝากท้องนะคะ ตรวจเเบบนี้เหมือนกันคะ ไปหาคลินิกหมอก้บอกท้องได้2-3เดือนมั่ง ก่อนที่จะตรวจ ประจำเดือนมา2ครั่ง ครั่งที่3 เปงเลือดล้างหัวเด็กนะคะ ที่ไมตรวจเเต่เเรกกัวไม่มานะคะ ผ่านไปสักพักลืม ทำงานนเเฟนไห้ลองตรวจเลยตรวจก้มาค่ะ

เเข็งเเรงทั่งเเม่ทั่งลูกนะคะ กินนมเยอะๆๆ ท้องเเรกเหมือนกันคะ

บ้านนี้ก็ท้องแรกนะคะ ตรวจแล้วก็จางแบบนี้ เรายังรู้เลยว่าเราท้อง เจอคำถามนี้ทุกวัน จะจางหรือเข้ม 2 ขีด = ท้องค่ะ ถ้าไม่แน่ใจไป รพ เลยค่ะ ให้เค้าตรวจเลือด

ขอบคุณสำหรับคำตอบคะ โพสต์นี้โพสต์ไปตั้งแต่วันที่ 12 เพราะความตื่นเต้น และแค่แลกเปลี่ยนประสบการณ์แม่ๆ เท่านั้น ไม่ได้โพสต์เพื่อสร้างกระแสแต่อย่างใด และได้มีการไปตรวจที่โรงพยาบาลตั้งแต่วันที่ 13 แล้ว หากโพสต์นี้ทำให้คุณแม่ท่านใดไม่พอใจขออภัยด้วยคะ

เจอคำถามแบบนี้บ่อยมาก ไม่รุ้จิงๆหรือโพสไปแบบนั้น คุ่มือก็มีทำไมไม่อ่านละคร้าาา 🙄

ขอโทษด้วยคะ พอดีเพิ่งท้องครั้งแรกคะ คือถามเพราะยังไม่มีประสบการณ์คะ ไม่ได้โพสต์สร้างกระแสแต่อย่างใด เพราะอย่างบางท่าน ไม่ขึ้นเลยสักขีด แต่ท้อง ก็มีคะ

VIP Member

เราขึ้นแบบนี้เลยจ้าา. จางๆแบบนี้ล้ะ ตรวจ3รอบก้อขึ้นแบบนี้. สุดท้ายลูกสาวมาเลยค้ะ😍😍

เหมือนบ้านนี้เลย ปจด.ขาด 5 วัน ขึ้น 2ขีดแดงแปร๊ดดด ใจสั่นไปหมด ยินดีด้วยนะคะ

บ้านนี้ก็5วันค่ะ ชัด 1 ขีด อีกขีดนึงจางมากแทบไม่เห็น ตอนนี้ 20+4 วีคแล้วค่ะ🤣

ขึ้นสองขีดหรือจางแค่ไหนก็ท้องค่ะ เตรียมฝากครรภ์ได้เลย ดีใจด้วยค่ะ

ของเราปจด.ขาดไป10วัน..ยังตรวจไม่ขึ้นเลย...ลุ้นแทบขาดใจแล้ววว

ท้องค่ะ.ไม่มีอะไรคุมกำเนิดได้100%.อยากให้ชัวแนะนำไปตรวจที่ รพ.

ท้องค่ะ บ้านนี้ประจำเดือนขาดไป 3 วัน ตรวจออกมาชัดมากเลยค่ะ 😅