6 ตอบกลับ

เราก็เคยเป็นค่ะ ตรวจว่าท้อง อีกไม่กี่วันมีเลือดคล้าย ปจด มาเยอะ ไปหาหมอ สรุปไม่ท้อง แต่ที่ตรวจเสีย แต่สู้ใหม่ค่ะ อีก1-2เดือนเราท้องเฉยเลยค่ะ แม่อย่าเครียดนะ เดียวน้องก็มาค่ะ

ถ้านับอายุครรภ์ น่าจะราวๆ 11 สัปดาห์ คุณแม่เลือดออกเยอะมั๊ยคะ ถ้าออกเยอะก็เสี่ยงแท้งมากค่ะ รีบไปหาหมอนะคะ

ผ้าอนามัยหมดไปแผ่นนึงค่ะ

ไปหาหมอก่อนดีไหมจ้า ถ้าตรวจว่าท้อง ลองปรึกษาหมอว่าเลือดที่ออกมาเป็นเลือดปจดหรือแท้ง

ค่ะจะไปหานะค่ะ

VIP Member

ถ้าตรวจแล้วพบว่าท้อง แต่ถ้ามีเลือดออกคือแท้งคุกคามค่ะ

หรือเลือดล้างหน้าเด้ก

ไม่รู้เหมือนกันค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่✌️✌️😊