102 ตอบกลับ

การศึกษาบางทีก็สำคัญแต่เราเข้าใจว่าทำบุญอยากมีความชัดเจนในคำตอบของหลายๆคนเราก็เคยเป็นประจําเดือนไม่มาแต่ไม่ขึ้นสักทีเราก็เอามาโพสต์ถามซ้ำๆ

ท้องจ้าของเราตรวจก่อนประจำเดือนมา5 วันก็ขึ้นสองขีดจางๆเหมือนกันเพราะสงสัยเลยลองตรวจดู แล้วก็ตรวจซ้ำอีกรอบสองทีนี้ขึ้นชัดเลยค่ะ

ให้แน่ใจต้องไปตรวจโรงพยาบาลคะ เพราะก่อนท้องเป็นเหมือนกันคะ ตรวจปัสสวะไม่ขึ้น พอตรวจภายใจถึงรู้ว่าท้องคะ

ของเราจางกว่าอิกนะตรวจครั้งแรกด้านบน ถัดมา 3 วันตรวจใหม่ แดงแจ๋เลยแม่จ๋า

ไปตรวจซ้ำที่รพ.เลยค่ะพบแพทย์และปรึกษาเรื่องฝากครรภ์​กับหมอได้เลย

ท้องจ้า เเต่ถ้ายังไม่ชัวก้รอดูประจำเดือนเดือนที่2ว่าขาดหรือป่าว

ของเราจางกว่าแม่อิกค่ะตรวจครั้งแรก ถัดไป 3 วันแดงแจ๋เลยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะตอนตรวจฉี่ครั้งแรกก็ขึ้นสองขีดจางๆ

ขีดที่ 2 จะขึ้นจางแค่ไหนก็คือ 2 ขีดจ้า ท้องคะ

ท้องคะ ของเราก็ขึ้นแบบนี้ ตอนนี้30weeksแล้ว