12 ตอบกลับ

ประจำเดือนขาดไม่ได้หมายความว่าตั่งครรภ์เสมอไปนะคะ ไปหาหมอเพื่อความสบายใจไปเจาะเลือดได้ผลที่แน่นอนค่ะ ตรวจครรภ์ไม่ควรอ่านผลหลังจาก5 นาทีค่ะ เพราะนั่นคือผลหลอก

ลองตรวจหลายๆยี่ห่อดูค่ะไม่งั้นก็เกิดจากความเครียดหรือไม่ก็ร่างกายอ่อนเพลีย​ ถ้าตรวจอ่านผลภายใย5นาทีน่ะค่ะถ้าทิ้งใว้กลับมาดูระมีอีกขีดคือเทสหลอกจ้า

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ขาด3เดือน ตรวจอีกทีเจอตอนท้องได้2เดือนแล้วค่า ปล.เป็นคนประจำเดือนมาๆขาดๆอยู่แล้วด้วยเลยไม่ได้คิดว่าตั้งครรภ์😁💗

พ่อเขาอยากจะมีค่ะ

VIP Member

เราขาด2เดือนกว่าเกือบ3เดือนพึ่งตรวจเจอตอนขาด1เดือนเกือบ2เดือนม่เจอค้าไปฝากท้องตอน3เดือยแย้ว

ขอบคุณค่ะ

ตอนมีเรามีน้อง เราท้อง12สัปดาห์ยังตรวจไม่ขึ้นเลย จนได้ไปเจอเลือดที่รพ.ถึงเจอ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ขาดไป3เดือนจ้า พบแพทย์แล้วทราบว่าเกิดจากความเครียด ค่ะ

ถ้าขีดเพิ่มขึ้นจางๆหลับผ่านไป5นาที แสดงว่าท้องค่ะคุณแม่ต้องรีบไปตรวจที่โรงพยาบาลนะคะ

แปลว่าไม่ท้องค่ะ แต่อาจมีปัญหาภายในควรหาหมอค่ะ

1ขีดเข้มอีก1ขีดจางกำลังตตั้งครรท์ค่ะดุของเรานะ

ตรวจตอนประจำเดือนขาดกี่วันค่ะ

เราก็เป็นอยู่ค่ะ...พรุ่งนี้รอตรวจอีกที

ว่าจะอีกสัก1อาทิตย์ก่อนค่ะ

ตรวจตอนเช้าฉี่แรกดีที่สุดค่ะ

ขอบคุณค่ะ