36 ตอบกลับ

ของเราประจำเดือนยังไม่แน่ใจเลย ครั้งสุดท้ายเดือน ธ.ค. 66 ต้นเดือน แต่พอกลางเดือนรู้สึกแปลก ๆ คลื่นไส้ พอเดือน ม.ค.67 ประจำเดือนขาดวันแรกซื้อมาตรวจ ขึ้นขีด 2 จางมาก แต่ตอนนี้ 27w+3 แล้วค่ะ

แม่แพ้ท้องมั้ยค่ะ อยากรู้อาการเดียวกันมั้ย

ของเราหมดประจำเดือน1วันเลยลองซื้อที่ตรวจมาตรวจเล่นๆเพราะชอบตรวจครรภ์เล่นอยู่แล้ว55 สรุปตรวจขึ้น2ขีดจางๆ เซอร์ไพรส์สุดๆเพราะไม่มีอาการอะไรเลยประจำเดือนเพิ่งหมดด้วยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ทางนี้ตรวจไม่ขึ้น แต่มีอาการครบเลยค่ะ ว่าจะรออีกสักหน่อยค่อยตรวจใหม่ค่ะ

ประจำเดือนล่าสุด28มี.ค ยังไม่ถึงรอบประจำเดือนมา อาจเพราะมีตอนช่วงไข่ตกตรวจ21เมษา ขึ้นสองขีดแบบจางมากๆค่ะ หลังจากนั้นก็ตรวจทุกวันเข้มขึ้นเรื่อยๆ

ไม่แพ้เลยค่ะ ปัจจุบันก็ไม่แพ้เลย

ถ้าแม่ไม่ชัวร์แนะนำซาวเลยนะคะ จะได้ดูด้วยว่าน้องมาจริงมั้ย ส่วนเรากุ๊บกิ๊บกันช่วงธันวามาตรวจตอนต้นกุมภา วิ่งเร็วมากค่ะ2ขีดเต็มๆ

แม่มีอาการแพ้ท้อง มั้ยค่ะ เค้าไปตรวจที่ โรงบาลเค้าไม่ตรวจอะไรให้เลยค่ะ ให้แค่ยาเวียนหัวมากิน

ยังไม่ถึงรอบรึป่าวคะ บางทีรอ อีก 7 วันก็ได้ค่ะ ส่วนตัว ขาด 76 วัน เพราะประจำเดือนมาไม่ปกติยุแล้ว แถมท้องยากอีกก แต่ตอนนี้ 6 เดือนแล้ว

ว่าจะรอสักอาทิตย์ดูค่ะ ประจำเดือนมาไม่ปกติ เหมือนกันค่ะ แต่ก็ขาดไม่เกิน2เดือน ถ้าสิ้นเดือนนี้ไม่มาจะตรวจอีกรอบค่ะ❤️

เรามา 20 ถึง 23 เมษายน เราได้ตรวจวันที่ 10 มิถุนายนเหมือนกันจ้ะขึ้นมา 2 ขีดแบบจางๆวันนี้เมื่อเช้าได้ตรวจใหม่ขึ้น 2 ขีดแบบเข้มๆเลยค่ะ

มาไล่ๆกันเลยค่ะแม่ แต่เค้าตรวจวันที่10 มิถุนา ช่วง2ทุ่ม แล้วไม่ได้ตรวจอีกเลย กลัวขึ้นขีดเดียว

เราขาด3เดือนเลยค่ะ ปจด.มาล่าสุด22ธันวาตรวจอีกที 14 มีนา ไม่มีอาการแพ้ท้องเลยไม่รู้ตัวค่ะตอนนี้24 w แล้วน้องแข็งแรงดิ้นดีมากๆค่ะ

ตรวจแค่ 2 อันค่ะแม่ 2ขีดเข้ม วันต่อมาไปฝากครรภ์ซาวเห็นเป็นตัวน้องเลยค่ะแม่ตอนนั้น 12 w แล้ว

ตรวจหลัง ปจด มาปกติเลยค่ะ แค่วันนั้นรู้สึกเพลียมากๆ แบบหลับตาคือหลับเลย ตรวจตอนสองทุ่มแดงแป้ดเลย ตอนนี้ 23 วีคละคับบบบ

มาช่วง23เมษาเหมือนกันค่ะ ตรวจเมื่อวันที่28พฤษภาขึ้น2ขีดค่ะ ตอนนี้ได้7สัปดาห์แล้วแต่ท้องยังไม่ออกเลย

ไม่แพ้ค่ะ แต่เวลากินก็พะอืดพะอมจะอ้วกอย่างเดียวกินไม่ค่อยได้เลย

เลยวันเมนส์มาของเดือนก่อน5วันตรวจ2ขีดตอนนี้25wแล้วค่ะตรวจตอนเที่ยงคืนก่อนนอน สองขีดเข้มๆเลยค่ะ

ทานอะไรไม่ได้ช่วงสามเดือนแรกค่ะแต่ไม่อ้วก หลังจากนั้นกินเยอะน้ำหนักขึ้นทุกเดือนค่ะ