24 ตอบกลับ

เคยเจอแบบนี้2รอบ สรุปไม่ท้อง เป็นเพราะฮอร์โมนแปรปรวน รู้จากไปเจาะเลือดซ้ำ เลยคิดว่า คงท้องยากแล้ว ไม่มีแววมาเลยจนทำใจ สรุปตัดใจไม่มี ไม่ปล่อยด้วย น้องมาเฉย ตอนนี้5เดือนแล้ว การตรวจที่แน่นอนสุดคือเจาะเลือดค่ะ

น้องมาแล้วค่ะคุณแม่ ของเราตรวจครั้งแรกสองขีดจางมาก เว้นมาตรวจอีกที3วัน2ขีดเข้มเลย ลองตรวจอีกทีนะคะ

ใช่ค่ะซาวด์ให้เลย

ยินดีด้วยนะคะ รีบไปฝากท้องน้าาาาจะได้รู้อายุครรภ์ของเจ้าตัวน้อย

ขอบคุณค่ะ จะรีบไปตรวจเพื่อความแน่ใจอีกที

ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้ลุ้นทุกเดือนคะ ประจำเดือนมาช้าทุกเดือนคะ🥹

ยินดีด้วยจ้ารออีก1อาทิตย์รึ10วันตรวจใหม่จะเข้มกว่านี้ค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้จางกว่านี้อีกตอนนี้5เดือนกว่าแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่และน้องนะค่ะ

ประจำเดือนขาด3วันเหมือนกันเลยค่ะตรวจเมื่อเช้าขึ้น2ขีดเลย

ท้องค่ะ ทางนี้ไปฝากครรภ์เรียบร้อยแล้ว

VIP Member

หมอเคยบอกว่า จางๆ ก็ถือว่าท้องแล้วค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

ขอบคุณค้าา

ท้องค่ะ ไม่ว่าจะจางเเค่ไหนก็ท้องค่ะเเม่

ดีใจมากกขอบคุณค่ะ

ท้องค่ะ ไปฝากครรภ์กับคุณหมอได้เลยค่ะ 😊