18 ตอบกลับ

ปจด.ไม่มาจะเข้าสองเดือน สามวันที่แล้วมีเลือดออกที่น้อยมากๆแบบกระปิบกระปรอย แล้วเมื่อวานและวันนี้ตรวจขึ้นสองขีดจางมากๆ เหมือนขีดที่สองเป็นโครงเส้นแล้วสีซีดๆ แบบนี้ท้องไหมคะ ซึ่งตรวจแบบจุ่มไม่ขึ้น แต่ตรวจแบบหยดหรือปากกาขึ้นตลอดค่ะ ลองให้เพื่อนใช้แบบเดียวกันตรวจก็ไม่ขึ้นแบบเดียวกัน แบบนี้คือท้องหรือเป็นที่ผิดพลาดของที่ตรวจคะ!?

เวลามีเลือดปนในปัสวะบางทีมันก็ขึ้น2ขีดค่ะ เคยเป็นค่ะ ไปตรวจ รพ ไม่ท้องค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ คุณแม่รีบไปฝากครรภ์เลยจะได้ยามาบำรุง ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ ถ้ามีเรื่องเครียดก็อย่าเอามาคิดมากนะคะ ตัวยาจะเป็นยาบำรุงกับแคลเซียม ไม่กินพร้อมกันนะคะ ถ้ามีการดื่มนมก่อนที่จะทานแคลเซียมต้องเว้นระยะซัก 2 ชม.ก่อนไปทานแคลเซียมด้วยค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ นับถอยหลังรอเจ้าตัวเล็กได้เลยย 🤍👶🏻

โห!แม่555บ้านนี้แอบกังวลเลยเพราประจำเดือนไม่มาเดือนกว่าแล้ว แต่ที่ผ่านๆมาประจำเดือนก็มาปกติจนถึงเดือนเมษาไม่มาเลยจนถึงทุกวันนี้ คนที่2พึ่งจะออกมาได้6เดือนเอง ถ้าโผล่มาตอนนี้ปวดหัวแน่🤣🤣

ของเค้าน้องทะลุยาคุมมาค่ะตัวเองง โตมาต้องดื้อแน่ๆเลย😅😅

ถ้ายังไม่กินโฟลิคก่อนตั้งครรภ์รีบไปหามากินเลยค่ะ ร้านขายยาโดยเภสัชก็ได้นะคะ

ยังไม่ได้กินเลยค่ะ น้องทะลุยาคุมมา

รีบไปฝากครรภ์นะคะ ดูแลตัวเองดีๆ ทานอาหารที่มีประโยชน์ คิดแต่เรื่องดีๆค่ะ

มีอาการอะไรมั้ยค่ะ ทางนี้ขาด 2 วัน ยังไม่กล้าตรวจเลยค่ะ กลัวเฟลมากๆ

เราท้องเดือนกว่าๆไม่มีอาการเลยค่ะพอตรวจขึ้น2ขีดแล้วแพ้ท้องหนักมาก

บ้านนี้ขาด2วันแดงแจ๋เหมือนกันค่ะ สรุปที่ได้ชัดขนาดนั้นคือแฝดค่ะ

ชัดแบบไม่มีให้ลุ้นเลยค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ แม่ต้องดูแลตัวเดินเหินอะไรก็ต้องระวังนะคะ

บ้านนี้ตรวจเจอจางๆขาด2วันค่ะ ของแม่เข้มมากเลยค่ะ

จริงงง ใครๆก็บอกเข้มมาก555

ไปหาหมอฝากครรภ์รับยาบำรุงและโฟลิกมากินค่ะ