2 ตอบกลับ

ปกติหากมีสิทธิ์ตั้งครรภ์แล้วมีเลือดออกควรงดกิจกรรมทุกอย่างรวมงานบ้าน ไปทงไปเที่ยวต้องงด มีสิทธิ์แค่นอนอยู่เฉยๆแล้วรอวันตรวจซำ้เพื่อยืนยันให้ชัว การที่เรามีเพศสัมพันธ์กับแฟนก็หมายความว่าเราเชื่อหมอไปแล้วว่าไม่ได้ท้องใช่ไหมคะ เพราะงั้นก็คิดเองเองเถอะว่าจะเอายังไงต่อจะลองระวังรอตรวจหรือไปหาที่อัลตร้าซาวด์ หรือจะปล่อยไปละไปตามนัดก็พอ เลือกเองละกันค่ะ

ลองตรวจเลือดดูนะคะจะชัวร์กว่า บางทีอาจจะท้องอ่อนๆเลยขึ้นจาง