น้อง1เดือน กินนมเต็มที่กี่ออนหรอคะ

ปกติเราให้น้องกิน3ออนค่ะ พอกินเสร็จบางครั้งก็ทำปากเหมือนจะกินต่อ งอแงไม่ยอมนอน ต้องอุ้มกล่อมดีๆถึงจะหลับ แต่แม่แฟนบอกน้องยังไม่อิ่ม จะให้กินอีก ทั้งๆที่น้องกินแล้วชอบแหวะออกมา เราก็บอกแล้วว่าน้องแค่อุ้มให้ถูกท่าน้องก็นอนได้แล้ว แม่แฟนไม่ฟัง(มีปัญญากันตลอดเลยเรื่องนี้) ส่วนตัวคิดว่า3ออนนี่คือเยอะมากแล้วเพราะร้องตัวเล็กด้วย แม่คนอื่นให้น้องกินกี่ออนหรอคะช่วงน้อง1-2เดือน

18 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

3ออนก็เยอะแล้วค่ะสำหรับเด็ก1-2เดือนค่ะ

2-3 ค่ะ ไม่ควรเกินนี้ค่ะ

ลองจุกหลอกค่ะ ช่วยได้เยอะ

4y ago

งั้นคงต้องอาศัยอุ้มนานหน่อยค่ะ เราก้เป็นตอนแรกให้กิน2ออน เหมือนจะไม่อิ่ม ตอนนี้1 เดือน 20 วัน ก็กิน3ออน เหมือนจะไม่พอ บางทีนมหมดดึงขวดออกจากปาก ร้องจ๊ากเลย แต่อุ้มซักพักก็จะหลับได้ค่ะ หนัก5โลกว่าแล้ว แขนก็ล้ากันไป วันไหนเหนื่อยๆก็ถึงจะใช้จุกหลอกช่วยบ้างบางครั้ง กลัวลูกติดจุก (น้องอาจจะยังดูดจุกหลอกไม่เป็นก็ได้ค่ะ ของเราตอนแรกก็ไม่ยอมดู ยัดไปเรื่อยๆยอม)

ตามนี้คะแม่

Post reply image
VIP Member

2-3 ออนซ์จ้า

นี่ค่ะ

Post reply image
VIP Member

2 ออนค่ะ

.