4 ตอบกลับ

ตอนนี้มีที่บดตัดแบ่งยาออกมาแล้วแม่ ลองบดดูค่ะ เราเมื่อก่อนก็กินยายากกลืนไม่ลง ใช้วิธีอมน้ำยัดยา เงยหน้าแล้วกลืนไปพร้อมน้ำอ่ะกลืนง่ายขึ้น นานไปก็ชิน ตอนนี้ใส่ยาดื่มน้ำตามได้ละเซียนแล้ว 🤣

เหมือนกันค่ะ​ เลือก​ทาน​อยู่​แล้ว​พอท้องทานยากกว่าเดิม​ คุณ​หมอบอกว่าเป็น​อาการแพ้ท้องอย่างนึงค่ะ​ ยังไงเราก็ต้องพยายาม​เพื่อเจ้าตัวน้อย​คุณ​หมอ​ย้ำว่าต้องทานให้ครบ​ 3มื้อค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่นึกอยากจะกินอะไรเลย แต่ก็พยายามกินค่ะ น้ำเปล่าจิบๆ กินเยอะก็อืดอยากอ้วกตลอดค่ะ

เป็นค่ะ แต่หมอบอกว่าเป็นปกติ หลัง5เดือนไปแล้วจะทานได้อร่อยปกติค่ะ