คุณแม่ที่ลางาน ปกติลาคลอดกันกี่วันค่ะ ถึงจะเหมาะสม และ เพียงพอต่อการฟื้นร่างกายตัวเองและดูแลลูกน้อยในระดับนึงก่อนจะให้คุณแม่ ( แฟน ) ช่วยดูแลให้ตอนกลางวันที่ต้องไปทำงาน

ปกติทำงานออฟฟิศ 08:00-17:00 หยุดเสาร์ อาทิตย์

20 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราตั้งใจจะทำงานจนกว่าจะเจ็บท้อง 5555 และลา 90 วัน

กะทำยันปวดท้องเลยค่ะ ปวดปุ๊บ เข้าห้องคลอดเลย

บ้านนี้ลาได้3เดือนแต่ตั้งใจจะลา45วันค่ะ

เราตั้งใจลาแค่ 45 ,วัน เพราะมีคนช่วยเลี้ยงค่ะ

4y ago

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้คุณยายกะบตาให้ลา 45 วันพอ ไม่ต้องลาถึง 90 วัน เพราะตากับยายจะเลี้ยงเอง

บ้านนี้ทำงานยันคลอดเลยคะ ลาหลังคลอด90วัน

VIP Member

บ้าน​นี้ลาตอน34วีคค่ะตอนนี้จะ36วีแล้ว

กะลาก่อนคลอด 1 อาทิตย์ ค่ะ 😊

1 เดือนก็แข็งแรงแล้วค่ะ

บ้านนี้ลาได้ 3 เดือน ค่ะ

6y ago

ขอบคุณค่ะ

ลาก่อน3อาทิตย์ค่ะ