20 ตอบกลับ

นี่ 34 w แล้วทำท่าจะซักได้นิดนึงมีคนทักอีกไม่ต้องเตรียมโบราณเค้าถือ หยุดก่อนอีก แต่คิดในใจสมัยนี้เค้าเตรียมไว้ก่อนทั้งนั้น😍

เหมือนกันเลยค่ะ พอจะซักยายของแฟนบอกว่าอย่าพึ่งซัก ขนาดจะซื้อเตรียมเขายังบอกอย่าซื้อเตรียมคนโบราณเขาถือคลอดแล้วค่อยซื้อ #เราต้องแอบซื้อแอบซักตลอด😂😂

ซักซ้อมไว้เลยก็ได้ค่ะคุณแม่คุณแม่ว่างๆก็พับเก็บไว้เพราะว่าเราไม่รู้ว่าเราจะปวดท้องจริงๆตอนไหน

VIP Member

บ้านนี้ เตรียมซักก่อนนึงเดือนแล้วพับใส่ถุงหอมๆ ไว้อีกทีคะ ขนาดซักก่อน ระบมไปทั้งท้องทั้งหลังเลยคะ

VIP Member

บ้านนี้7เดือนซักเตรียมเรียบร้อยแล้วค่ะทำตามคนโบราณของคนมอญค่ะ

ซักเตรียมตั้งแต่ท้องได้4เดือนแล้วค่ะ คุณแม่เราจัดการให้หมดเลย

เริ่มซักแล้วค่ะกำหนดคลอด2มีนาแต่เจ็บท้องบ่อยเลยเริ่มซักค่ะ

ใกล้ๆกันเลยค่ะ นี่ก็กำหนดคลอด 1 มี.ค

บ้านนี้เตรียมซักไว้ตอน 35 วีค คลอดน้อง 39+5 วีคคะ

บ้านนี้พ่อบ้านซักรอแล้วจ้าเป็นบางส่วน

บ้านนี้ เตรียมก่อนกำหนดคลอด 3 อาทิตย์ค่ะ

บ้านนี้ยังไม่ได้ทำอะไรเลยค้ะ