14 ตอบกลับ

น่ากินจังค่ะ ไม่เกี่ยวนะคะกับรกหนาบาง ตกขาวนี้น่าจะมาจากของหมักของดองค่ะ เช่นปลาร้า ถ้าแม่กินก็เน้นต้มสุกไว้ก่อน

อยากกินได้บ้างจัง บ้านนี้ตั้งแต่ท้องมา เห็นส้มตำไม่ได้เลยค่ะ อยากอาเจียนมากๆ ก่อนท้องนี่แทบจะกืนปลาร้าเป็นตัว 😧

มะละกอมีประโยชน์นะคะ กินๆไปเถอะค่ะ คลอดแล้วให้นม จะไม่ได้กิน55555

ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลยค่ะ เราก็กินบ่อยไม่เห็นมีใครว่าไรเลยค่ะ

ไม่เกี่ยวค่า เเต่ละส่วนผสมของส้มตำมีประโยชน์นะค้า

ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะ เรากินบ่อยมากตอนท้อง

ไม่น่าจะเกี่ยวนะคะ ตอนท้องกินแทบทุกวัน...

VIP Member

บ้านนี้ก็กินบ่อยค่ะ เเต่ไม่ใส่ปลาร้าค่ะ

บ้านนี้กินยันคลอด..ก้อปกติดีนะคะ

นานๆกินทีค่ะ แม่ไม่ให้กินบ่อย😂