14 ตอบกลับ

พ้นช่วงอาการแพ้หนักมาประมาณ1เดือน ตอนนี้ลืมตามาก็หิวเลย หิวมากด้วยคะ ก็เหมือนจะอ๊วกขึ้นมาเลยแต่เราก็ไปกินยากินนำก่อนมันก็จะบรรเทาไปได้นิดนึง

เหมือนกันค่ะ หิวไม่ได้ หิวแล้วอยากอ้วก กินหวานก็อยากอ้วก กินซ้ำๆเดิมๆก็อยากอ้วก ไม่แพ้ท้องนะคะ ขอให้ก็ไม่อยากอ้วกละค่ะ😂😂สามีเอาใจไม่ถูกเลย

ใช่ค่ะปล่อยหิวไม่ได้เลยจะอ้วกยังเดียว ของเปรี้ยวไม่ได้ช่วยอะไรเล๊ยย

Super Mum

เคยกินเก่งมากช่วงไตรมาสแรก ไม่มีอาเจียร กินอาหารอร่อยทุกอย่าง ไม่แพ้ พอน้องคลอดมากินเก่งมากค่ะ 😂😂

ลองจิบน้ำขิง หรือกินพวกขนมปังกรอบ และพยายามอย่าปล่อยให้ท้องว่าค่ะ

เป็นค่ะ กินทั้งวัน ไม่กินก็พะอืดพะอมจะอ้วกค่ะ นี่แหละอาการแพ้ท้องค่ะแม่ แต่ละคนเป็นไม่เหมือนกัน

ตอนท้องแรกชอบตะลิงปลิงจิ้มเกลือมากค่ะ เป็นสิ่งเดียวที่ช่วยได้ในตอนนั้น แต่ท้องนี้กลับไม่เอาเลยค่ะมันไม่ชอบไปเอง ท้องนี้จะเหมือนหิวตลอดเวลา พะอืดพะอมทั้งวัน แต่ถ้าได้กินก็จะดีขึ้น กินได้นิดๆหน่อยๆนะคะแต่จะกินทั้งวัน กินอะไรยังไม่อร่อยหรอกค่ะแต่ก็ต้องกิน บางทีถ้าพะอืดพะอมมากๆ ก็ไปล้วงคออ้วกค่ะ จะดีขึ้น

เหมือนกันค่า หายจากหายเเพ้ท้องเเล้วเวลาหิวต้องรีบกินไม่งั้นคลื่นไส้ มากๆเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ถ้ากินน้ำเย็นหลังกินข้าวนี้อ้วกตลอด

VIP Member

เหมือนกันเลยแม่ บ้านนี้ก็กินเก่ง แถมไม่แพ้อะไรเลยจ้า😆

สุดยอดค่ะ

บ้านนี้จ้า ไม่แพ้ท้องเลย แต่กินเก่งมาก 🤣

เป็นจ้า ไม่เเพ้ท้อง เเต่กินเก่งมาก

VIP Member

หิวบ่อยมากกินเก่งด้วยค่ะ