26 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้8มกราคมยังไม่ได้เตรียมเลย แต่เตรียมให้น้องสาวก่อน น้องสาวจะคลอดเดือนหน้า เสื้อผ้า ขนหนูคงใช้ร่วมกัน จะได้ซื้อบางอย่าง แรกคลอดใช้แค่แปปเดียว แม่ๆๆอย่าตุนเยอะนะ เด็กโตไวมาก เด๋วใช้ไม่ทัน รอซัก3-4 เดือน ค่อยหาซื้อชุดสวยๆๆให้ลูก

8มกราคม ยังไม่ได้ซื้อเลย พึ่งไปหาหมอมาวันจันทร์ หมอพูดว่าถ้ามีอาการผิดปกติมาห้องคลอดเลยนะคะ เรานี่กลัวจะได้คลอดก่อนกำหนด เพราะปกติถ้ามีอาการเราไปแต่ฉุกเฉิน

บ้านนี้ทยอยเตรียมแล้วเหมือนกันค่ะ ไปเอฟเซ็ตเตรียมคลอดมา ขาดเหลืออะไรก็ทยอยซื้อแยกอีกทีนึง เพราะไม่รู้จะเริ่มซื้ออะไรดี😂 ท้องแรกจ้า

ซื้อเรื่อยๆจร้า อะไรอำนวยความสะดวกแม่ ก็ซื้อไว้ อะไรที่มีวันหมดอายุซื้อทีหลัง ท้องสองเตรียมแบ่งซื้อเรื่อยๆ CF.เพลินเลย😁

15 มกรา เตรียมแต่พวก เสื้อผ้า ของนิดๆหน่อยๆ มันน่ารักค่ะ อดใจไม่ซื้อไม่ไหว 🥰 ของหนักๆน่าจะได้เริ่มซื้อตอน ธันวา

7มกราคมค่ะหมอบอกว่าน่าจะธันวานี้ตอนนี้น้องกลับหัวรอแล้วเจ็บอุ้งเชิงกรานมากค่ะส่วนของเตรียมครบแล้วรอซักค่ะ

ตุนแล้วค่ะของลูกสาวคนที่2พอดีซื้อทีละเดือนเล็กน้อยเรื่อย ถึงวันจะได้ไม่ลืมครบแล้วจะเหลือตังเก็บไว้จำเป็น

บ้านนี้ 13 มกรา 67 ค่ะ เตรียมเกือบครบแล้วค่ะ ค่อยๆทยอยซื้อตามโปร 10.10 9.9

TapFluencer

ทีม6มกราคมเตรียมครบแล้วค่ะ กลัวจะแตกเดือนธันวาคม😅😅

เหมือนกันเลยค่ะ กำหนด8 มกราคม คาดว่าจะคลอดธันวา😂🥹

19 มกรา ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ รอตู้มครั้งเดียวค่ะ

19มกราเหมือนกันค่ะ ยังไม่เตรียมอะไรเลย