13 ตอบกลับ

เกิดจากลูกกลับหัวค่ะไปกดทับอุ้งเขิงกราน ตอนนี้35 3เจ็บร้าวจิมิไปถึงหว่างขาร้าวไปหมด เป็นอีกสัญญานใกล้คลอดเเล้ว

เป็นเหมือนกันเลยคะ สู้ๆนะคะคุณแม่

บ้านนี้ปวดท้องร้าวลงหลัง ลงเท้าค่ะ😆😆 ที่แม่ถามเป็นเรื่องปกติค่ะ หัวน้องลงอุ้งเชิงกรานเเล้วววว ใกล้คลอดแล้ววว

ปวดมาก ลุกขึ้นแต่ละคือร้องไห้ แต่ดีใจมากกว่าที่รู้ว่าลูกกำลังจะออกมาลืมตาดูโลก ปวดสุดปวดแบบบางทีตะคริวชักที่ขาเลยค้ะ

กำหนดวันเดียวกันเลยนี่นานๆเป็นครั้งนึงค่ะอาจจะเป็นได้เพราะลูกน่าจะเริ่มลงมาที่เชิงกรานแล้วค่ะ

บ้านนี้37วีค กุมท้องโอดโอยมากค่ะแม่ ยิ่งช่วงดิ้นช่วงโก่งตัวฉี่จะเล็ด ปวดหลังมากด้วย😂

เป็นเหมือนกันเลยคะคุณแม่ นี่ขนาด35w เอง น้องดิ้นเก่ง โก่งตัวเก่งมาก ปวดไปหมด สู้ๆนะคะคุณแม่

ของเราครรภ์แฝด เจ็บมานานแล้ว เหมือนอุ้งเชิงกรานรับน้ำหนักเยอะ พลิกตัวทีจะร้องไห้ ✌🏼

สู้ๆนะค่าบคุณแม่ ✌️💗

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ แต่ปวดร้าวทั้งจิมิเลย เวลาลุกขึ้นจากที่นอน

ใช่ค่ะแม่เป็นเหมือนเค้าเลยค่ะ ยิ่งเวลาพลิกตัวหรือลุกคือเจ็บมากค่ะ🥹

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดร้าวมากบางทีไม่อยากนอนเลยค่ะตอนลุกปวดสุดๆ

สู้ๆเช่นกันนะคะ

ทรมานมากแม่เวลาลุกเจ็บทั้งมิจิเลยค่ะแม่ปวดหน่วงร้าวไปหมด

อยากคลอดแล้วแม่😆

เป็นเหมือนกันค่ะเวลาจะลุกไปฉี่ปวดร้าวไปหมด

ใช่คะ เจ็บจนร้องเลย ลุกขึ้นแต่ละที คือปวดมาก

ปวดตั้งแต่30wเลยค่ะหมอบอกน้องเอาหัวลง

ใช่คะ สู้ๆนะคะ