61 ตอบกลับ

บ้านนี้อาบน้ำจากก๊อกให้แต่แรกเกิดเรยค่ะ. แรกๆก็ร้อง ผ่านมาสักพักก็หยุดร้องค่ะ. บ้างทีน้องร้องจับอาบน้ำนี้หายร้องเรยค่ะอารมณ์ดีขึ้นมาทันทีเรย

ไม่ร้องค่ะ บอกน้องก่อนอาบทุกครั้งว่าแม่กำลังจะอาบน้ำให้นะ แล้วก็เอาฟองน้ำชุบน้ำเช็คหน้าพอให้เค้ารู้ก่อน แล้วค่อยอาบค่ะ

อาบด้านหน้าก่อนจะร้องเดี๋ยวนี้เลยอาบด้านหลังก่อนก็ไม่ค่อยร้องแล้ว​ ก่อนจะอาบก็เอาเท้าไปแกว่งน้ำให้เขารู้ตัวก่อน

บ้านนี้แรกๆร้องต้องอาบน้ำอุ่นตลอด หลังๆอาบน้ำธรรมดาลองเอาเท้าจุ่มน้ำ เอาน้ำลูบหลังเบาๆ ลูบแขนขาหน้าอก ก็ไม่ร้องเลย

VIP Member

ตั้งแต่น้องเกิดเลยค่ะ อาบน้ำให้ไม่เคยร้องเลย ตอนนี้น้อง4เดือนกว่า เปลี่ยนมาอาบน้ำอุณภูมิปกติแล้วน้องก้ไม่ร้องค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ชอบค่ะกับอาบน้ำตั้งแต่เกือบเดือน ร้องอาบน้ำ 3เวลาเลย เอาลงน้ำก็เงียบ แถมเล่นชอบใจอีก ตอนนี้น้องเพิ่ง4เดือน

บ้านนี้น้องอาบน้ำเช้า-เย็น ไม่ร้องเลยค่ะ เป็นมาตั้งแต่เกิดจนน้อง3เดือนแล้ว อาบน้ำไม่ร้องสักแอ้ะ

เอาน้ำเช็ดหน้าแตะๆน้องให้ชุ่มก่อนลงน้ำไหมคะ แล้วคุยล้อน้องตลอด บ้านนี้ทำตั้งแต่ยุรพ.ไม่เคยร้องเลยค่ะ

บ้านนี้ร้องแค่ครั้งแรกจ้า ชวนน้องคุยจ้องหน้ากับน้องยิ้มเล่นกับน้องบ้านนี้ก็ไม่งอแงแล้วคะ

แนะนำเอาน้ำลูบหน้าละค่อยๆเอาเท้าจุ่มน้ำก่อนคะลูกเราไม่ร้องดลยคะเวลาอาบน้ำอุณภูมิปกติ