14 ตอบกลับ

แบบโยกก็พกพาง่ายแต่จะเมื่อยนิดหน่อย ถ้าแม่นมเยอะจะออกง่ายมาก แต่ถ้าแม่นมน้อยจะทำให้ท้อว่าทำไมนมน้อยจัง เพราะการที่นมไหลออกมาจะอยู่ที่จังหวะการบีบคันโยกค่ะ ทางที่ดีแม่เอาแบบไฟฟ้าดีกว่า เพราะมีระบบกระตุ้นเหมือนเด็กดูด หรือจะลองแบบคันโยกก่อนก็ได้ เผื่อแม่คลอดแล้วน้ำนมมาเยอะ

ค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

ที่ปั๊มบ้านนี้ใช้ของยูฮ่าพลัสค่ะ ปั๊มคู่สะดวก มีแบตในตัวพกพาไปไหนก็ได้ค่ะ ส่วนขวดนมเคยซื้อมาลองแล้วไม่เวิร์คค่ะ จุกนมมีหลายรู เวลาเอียงขวดแล้วนมหกค่ะ

ที่ปั้มนมใช้ดีค่ะ ตอนแรกนมมาน้อยพอมาใช้ของเนเจอร์ปั้มแล้วรู้สึกว่ามันแรงดูดดีค่ะ แต่ก็จะเมื่อยมือนิดนึง

ตัวปั้มดีนะ แต่บ้านนี้แล้วเจ็บนิ้วโป้งค่ะ เมื่อยมือด้วย ใช้ปั้มไฟฟ้าดีกว่า 😅

บ้านนี่ใช้ปั้มคู่ไฟฟ้าของเนเจอร์ ใช้ดีค่ะ ซื้อมา 2500 ไม่แพงด้วยค่ะ

บ้านนี้ก็ซื้อยี่ห้อนี้ค่ะ ตอนนี้ใกล้คลอดน้องแล้ว

เช่นกันค้า คุณแม่

VIP Member

เข้ามาดูไว้เป็นแนวทาง ขอบคุณนะคะคุณแม่ๆ ❤

นวดนมกับจุกนมโอเคคะใช้ดี

ดีคะ​ บ้านนี้ก็ใช้จร้า

VIP Member

ดีค่ะ ทั้งขวดทั้งปั๊ม