24 ตอบกลับ

ทีมพฤษภาจ้า. เตรียมไว้ครบทุกอย่างแล้วค่ะ เสื้อผ้าน้องซักเก็บเรียบร้อยค่ะ. ครีม.แป้ง.สำลี.มหาหิงค์.วิค.คือพร้อมมากจ้า.ของไป รพ.ก็เตรียมใส่กล่องพร้อมหิ้วไปเลยค่ะ. รอใกล้กว่านี้จะเตรียมไม่ไหวจ้า.ต้องเริ่มเตรียมครบได้แล้วจ้า.

กำหนดคลอดวันไหนค่ะแม่

ทางนี้22พฤษภา ค่ะ คนแรกผ่าคลอด ท้องนี้ก็ผ่าคลอดรอดูคุณหมอนัดวันไปนอนรอผ่าคลอดอีกทีค่ะ เตรียมของไว้บ้างแล้วค่ะ

ขอบคุณเช่นกันค่ะแม่ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

แม่บ้านนี้เตรียมแล้วค่ะ เหลือพวกยาที่ต้องเตรียมไปรพ.กับพวกกะละมังอาบน้ำน้องกับซักผ้าน้องที่รพ.

กำหนดคลอด 14 พฤษภาคมค่ะเตรียมของครบหมดแล้วแต่ของเราจะเป็นเคสผ่าคลอดอาจจะผ่าก่อน 14 พฤษภาคมค่ะ😍

คนแรกผ่าค่ะ คนที่2เลยต้องผ่าอีกค่ะ

เตรียมแล้วค่ะ จัดกล่องไปรพ เพิ่งเสร็จเลยค่ะ กำหนด 08 พฤษภาคมค่ะ ตอนนี้น้ำนมเริ่มไหลแล้วค่ะ

ขอให้คลอดง่ายๆแข็งแรงทั้งแม่และลูกนะค่ะ

ทีมพฤษภาเหมือนกันจ้าเตรียมไว้แค่บางอย่างเพราะเรางบน้อยตอนนี้ยังขาดอีกเยอะเลยค่ะ

ทีมพฤษภาเหมือนกันค๊า อีก2วันเข้า36วิค เจ็บท้องเตือนแล้ว ไม่รู้จะทันพฤษภาไหมหน๋ออ🤣

ตื่นเต้นแทนเลยค่ะแม่ ถ้าออกก่อนกำหนดอัปเดตหน่อยนะค่ะ #ขอบคุณค่ะ

ซื้อของครบแล้วคะ แต่แม่ขี้เกียจ​มาก นอนทั้งวัน จัดไปได้ครึ่งทางก็เหนื่อยแล้ว

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่แค่หายใจยังเหนื่อยเลย #ขอให้แม่และน้องแข็งแรงปลอดภัยนะคะ

เตรียมของยังไม่ครบเลยค่ะ กำหนดคลอด4พฤษาภา แต่เลือกผ่าหมอนัด25เมษาค่ะ

ทำไมถึงได้ผ่าค่ะแม่ #ขอให้แม่และน้องแข็งแรงปลอดภัยนะคะ

เตรียมพร้อมแล้วค่ะซักผ้าแพ็คเก็บเรียบร้อยรอเพิ่มเติมบางส่วน