22 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันคะเจ็บจนเดินเข้าห้องน้ำไม่ได้ก้าวขาไม่ออกเลยคะ แต่ตอนนี้ก็หายแล้ว ตอนนี้มาท้องปั้นท้องแข็งบ่อย😂 แม่พยามอย่าเดินบ่อยอย่ายกของหนักอย่าทำงานหนักนะคะ ถ้าเป็นไปได้แม่นอนพักสบายๆเลยนะคะ

33วิคกับ5วันค่ะ มีท้องแข็งทุกวันค่ะ ปวดท้งหน่วงๆช่วงหัวหน่าวเราแหละค่ะ คลอดเมษาเหมือนกันค่ะช่วงต้นเดือน บางที่เดินไม่ไหวเลยค่ะ นั่งมากก็เหมื่อยหลังและท้อง พอลุกหน่วงจนลุกไม่ไหวค่ะ

ถ้าท้องปั้นแข็งให้พบหมอค่ะแม่อาจจะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้

ปวดค่ะปวดมาก เริ่มปวดตั้งแต่31 w ปวดเพราะน้องเริ่มกลับหัวค่ะ นี้เริ่มปวดแรงขึ้นพลิกตัวเวลานอนเวลาลุกยิ่งปวดไปซาวด์มาวันนี้น้องกลับหัวรอคลอดเรียบร้อยค่ะ ตอนนี้32w แล้ว

ทรมานเลยเนอะแม่🥹

บ้านนี้เป็นอยู่ค่ะ จะปวดแบบหน่วงๆ ขยับตัวลำบาก เวลาตอนลุกจากที่นอนน้ำตาแทบไหล นั่งนาน นอนนาน เดินบ่อยๆ จะปวด ต้องทำสลับกันค่ะ เปลี่ยนท่าไปเรื่อย 😢 34+5

เป็นเหมือนกันค่ะ นั่งไม่ค่อยได้ที่บ้านนั่งยองๆค่ะไม่มีส้วมนั่งสบายเลย เคยล่วงไปข้างหลังหลายรอบ แต่ลูกไม่เป็นรัยค่ะ จะเข้าแต่ละทีก็เหนื่อยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค้ะ 31+4 ค้ะปวดจิมิปวดหลังท้องแข็งมาร่วมๆกันเรยค้ะทำอะไรก็เหนื่อยสุดๆตอนนี้ซักของตัวเล็กรอแล้วค้ะเดียวจะไปนั่งซักไม่ไหว

บ้านนี้ปวดใต้ราวนมข้างซ้ายค่ะ.เหมือนเนื้อฉีกค่ะแม่ขยับก็ไม่ได้นอนตะแคงฝั่งไหนก็ปวด..พึ่งเป็นตอนได้8เดือนค่ะ

สู้ๆไปด้วยกันค่ะ

ปวดตั้งแต่​ 5 เดือนแล้วค่ะ​ แต่จะปวดเยอะช่วง​ 7-8​ เดือน​ เวลานอนจะพลิกตัวร้าวหนักมากค่ะ😂😂😂

เดินเป็นเพนกวินเลยค่ะตอนนี้ เราแค่ 31w เองค่ะ ถ้าต้องปวดแบบนี้ไปจนถึงคลอดคงลำบากแน่เลย

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่จะเป็นช่วงตื่นเข้าห้องน้ำตอนกลางคืน แล้วเวลาหิ้วของค่ะ

บ้านนี้ 34 + 5 ปวดมากตอนกลางคืน ปวดแทบเดินไม่ได้เลย นอนพลิกตัวทีน่ำตาจะไหล