11 ตอบกลับ

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่6wจนตอนนี้15wแล้วค่ะ ยังแพ้อยู่ ทั้งอ้วก เวียน แพ้น้ำลายตัวเอง นน.ลง10โล ยังไม่มีทีท่าจะหายเลยค่ะ สู้ๆนะแม่ กินยาตามที่หมอบอกให้ครบก็พอจ้า

บ้านนี้ ท้อแท้มากเลยค่ะ บางทีก็ร้องไห้เลย ถึงอาจจะอ้วกน้อยลงไปบ้างแล้ว แต่เวียนหัว จุกหน้าอก ไม่อยากทำอะไรเลย ดึกๆก็นอนไม่หลับ

บ้านนี้กินยาแก้แพ้ท้อง เช้า กลางวัน เย็น ค่ะ ค่อยกินข้าว ได้ค่ะ กินตั้งแต่เริ่มแพ้ได้ 6 วีค จนตอนนี้ได้ 14+4วีคค่ะ น่าจะได้กินยันคลอดค่ะ

บ้านนี้พึ่งดีขึ้นตอน14วีคเองค่ะแม่ แพ้หนักเหมือนกันน้ำหนักลง5กก หมอให้น้ำเกลือเลย ตอนนี้15วีค กินได้ปกติแล้วค่ะ

ตอนแรกก็เป็นเหมือนกันคะเป็นหนักด้วยค่ะจนน้ำหนักลงพอเข้าเดือนที่4ก็ปกติทุกอย่างมีอาเจียนบางทีค่ะ

ทรมานมากๆเลยค่ะบ้านนี้ อาเจียนน้อยลงแล้วก็จริงแถมยังเวียนหัว จุกหน้าอก ด้วย ไม่อยากทำอะไร ไม่อยากไปไหนเลย

จะค่อย ๆ ดีขึ้นนะคะ ได้ยาแก้แพ้มาทานไหมคะ เค้าก้อแพ้หนักมาก แต่ตอนนี้ก้อดีขึ้นมากแล้วค้า

ตอนแรกไม่แพ้เลยค่ะ หลังกลับจากร.พ ก็แพ้หนักเลย เลยไม่ได้ยาค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ 14+6 แล้ว ยังมีแพ้อยู่ค่ะ แต่ช่วงก่อน 4 เดือนแรก หนักมากกกกก (ก.ไก่ล้านตัวเลยค่ะ)

แม่ลองกลับไปขอยาแก้แพ้ท้องจากคุณหมอนะคะ จะได้รู้สึกดีขึ้น แพ้มากไม่ดีกับลูกนะคะ

ขอบคุณนะคะแม่ หมอนัดอีก5มีนาคม แม่จะขอยานะค่ะ

เข้าวีคที่ 15 ดีขึ้นค่ะ แต่ยังมีอาการเปลีายนท่าเร็วๆ แล้วพะอืดพะอม

ของเราเริ่มแพ้ตั้งแต่5สัปดาห์กว่า ตอนนี้13+6แล้ว ดีขึ้นเยอะเลยคะะ

อิจฉาจังเลยค่ะ บ้านนี้ทรมานมากๆเลยค่ะอาเจียนน้อยลงก็จริงแถมเวียนหัว จุกหน้าอก ด้วย ไม่อยากทำอะไร ไม่อยากไปไหนเลย

16 วีค ยังไม่หายเลยค่า น้ำหนักลด 5 โล ยังไม่ขึ้นเลย