57 ตอบกลับ

แตกแล้วจร้า กำหนดคลอด 17 พ.ย แต่คลอด 4 พ.ย. ไม่มีอาการใดๆเลย หมอนัดตรวจปกติแต่พอขึ้นเตียงตรวจท้องแข็งหมอเลยตรวจปากมดลูกเปิด3ซ. หมอให้นอนรอคลอด โดนเร่งคลอด เจาะน้ำคร่ำด้วยจากนั้นมาปวดทรมานมากค่ะ ดีที่คลอดง่ายค่ะ 😁😁

VIP Member

37+3W ไม่แน่ใจว่าใช่อาการเจ็บเตือนไหมเพราะท้องแรก555 จริงๆก็อยากแตกจะแย่แล้วคะ เห็นลูกคนอื่นยังชื่นหัวใจ แล้วถ้าลูกตัวเองจะขนาดไหน

บ้านนี้ไม่รอเจ็บล่ะค่ะ เจ็บเตือนตั้งแต่35w แม่ตัวเล็กตอนนี้เจ็บราวไปทั้งตัวแล้วค่ะ วันที่13นี้ไปนัดผ่าเลย😍😍 มีความตื่นเต้นแล้ว😆

บ้านนี้38+5วีค มีแค่เจ็บเตือนคะ รอลุ้นทุกวัน อยากแตกแย่แล้ว คิดจนเก็บไปฝันว่าได้เข้าห้องคลอด😂 กำหนด 20 พ.ย.

อยากแตกแล้วเหมือนกันนัด19 ยังเงียบอยู่เลย แถมหมอยังมาเลื่อนกำหนดคลอดเป็นสิ้นเดือนรอยาวเลยค่ะ

กำหนดคลอด20 พ. ย ยังเงียบยุเรย ท้องเเข็งบ้างปวดท้องบ้าง เเต่ยังไม่เเตปเรยจร้า อยากเห้นหน้าเเร้ว

บ้านนี้38+5แล้วค่ะมีเตือนๆบ้างแล้วแต่ยังไม่แตกเลยใจอยากแตกคืนนี้เลยค่ะอยากเจอหน้าแล้ว

กำหนด 10 พย. คลอดไปตอน31 ตค. เราเร่งโดยการกินสัปปะรดค่ะ นั่งท่าผีเสื้อ คลอดง่ายมากๆ

VIP Member

บ้านนี้37wจะเข้า38แล้วค่ะไม่มีอาการไรเลยนอกจากท้องแข็ง😆😅 อึดอัดมากเลยค่ะ😆

บ้านนี้38+6แล้วค่ะ เจ็บท้องแล้วใกล้แล้วค่ะกำหนดอาทิตหน้าวันอังคารที่19ค่ะ