141 ตอบกลับ

15 มีนาค่ะ เวลานอนพลิกตัวทีเจ็บก้นกบไปหมด รอลุ้นเมื่อไหร่จะมาสักที 😊❤️

เหมือนได้แฝดเลยใหญ่มาก คลอดง่ายๆ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งน้องนะค้ะ

น้อง 3 กิโลกว่าจ้า แต่น้ำหนักหนักแม่ขึ้นมา 20 โลเลยค่ะ 😭

แฝดหรือป่าวค่ะ บ้านนี้ก็กำหนด 18มี.ค แต่หมอนัดผ่า 6 มีค นี้แล้วค่ะ🥰

จ้า ❤️

ท้องใหญ่มากเลย สู้ๆนะคะ ขอให้คลอดปลอดภัยแข็งแรงทั้งแม่และลูก

บ้านนี้กำหนดคลอด 14 มีนา แอบแตกตอน 37 week พอดีเป๊ะเลยค่ะ ไม่ทันตั้งตัว

ดีจังเลยค่ะ

16มีนาท้องเริ่มแข็งบ่อยขึ้นเจ็บเตือนก็เริ่มมาถี่ขึ้นเรือยๆ

บ้านนี้18มีนาค่ะอึดอัดมาก หมอก็บอกว่าน่าจะไม่ถึง18 น่าจะก่อนค่ะ

เหมือนกันเลยจ้า

บ้านนี้16มีนา แต่คุณหมอจะกระตุ้นคลอดสัปดาห์หน้า (38w+) น้องตัวใหญ่

ตอนนี้37w+ นน.3396g.

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ แต่นัดผ่าคลอด 6 มีนานี้แล้วค่ะ

กำหนด18มีนาเหมื่อนกันค่ะ แต่ตอนเริ่มเจ็บท้องเตื่อนแล้วว