141 ตอบกลับ

กำหนดคลอดวันที่เดียวกันเลยค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีอาการเตือนใดๆเลยค่ะ หมอบอกแต่เพียงว่า ถ้าครบกำหนดแล้วน้องยังไม่ออกมา จะเร่งคลอด คุนแม่บ้านนี้กลัวโดนเร่งมากเลยค่ะ😟😟

ขอบคุนค่ะ❤❤

กำหนดคลอด7มีนา ยังไม่แตก เมื่อคืนพึ่งมีอาการเจ็บเตือน วันนี้ตอนเที่ยงไปหาหมอ หมอบอกว่าปากมดลูกพึ่งเปิดเซนเดียว เรยกับมาดูอาการที่บ้าน

17มีนาค่ะ ตอนนี้อยากให้แตกแล้วค่ะ ทรมานมาก ลุ้นทุกวัน มีแต่เจ็บเตือนเฉยๆค่ะ อาการอย่างอื่นยังไม่มีเลย😩

บ้านนี้แอบแตกแล้วจ้า😍 กำหนดคลอด13 มี.ค แต่แม่เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ หมอเลยให้คลอดก่อนกำหนด คลอดจริง19 ก.พ 😍😍

งื้อ น้องน่ารักมากเลยค่ะแม่

ตอนซาว 34w น้องหน้ก 2739 .มดลูกเปิด 4.50 ตอนนี้ 35+5 ท้องแข็ง บ่อยแล้วค่ะ หน่วงตรงจิมิมาก หมอนัดคลอด 30 มีนาค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กำหนดคลอด29ค่ะ หมอบอกน่าจะคลอดก่อนเเน่ๆ นอนรำบากมากค่ะ กว่าจะหลับหายใจก๊รำบาก อึดอัดสุดๆ

ขอบคุณค่ะ

เท่ากันเลยคะ ไปไหนมาไหนลุกนั่งลำบากมากคะ ปวดหน่วงขาหนีบ หมอบอกไม่เกินวันที่ 9 มีนา เหมือนกันคะ

มีขายตาม7-11คะ😊

กำหนด25มีนา ผ่าคลอด19กุมพา ท้องปั้นถี่ ปากมดลูกเปิด นอนใส่ยาระงับไว้ 2วัน วันที่3หมอให้ผ่าเลยค่ะ 35w

สู้ๆนะแม่

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยจ้า อึดอัดและอยากคลอดแล้วเหมือนกัน แต่ไม่มีอาการอะไรเลย เงียบกริบ

นี่ก็ประมาณ 19 มี.ค ค่ะ ปวดหน่วงขาหนีบมาก สุดๆ เลยคือฉี่บ่อย จนอิแม่รำคาญ ว่าออกมาสักทีเถอะ 😂