23 ตอบกลับ

เเม่บ้านนี้ก็เสี่ยงสูงค่ะ1:100 ช่วง4เดือน ได้ไปเจาะน้ำคร่ำผลออกมาปกติค่ะเเม่ปัจจุบัน39+1เเล้ว

บ้านนี้ก็ฟรีค่ะมีใบสตัว

ไม่ต้องเครียดไม่ต้องคิดมากนะคะ หนูก็เสี่ยงคะ1:35ผลน้ำคร่ำออกมาปกติได้รู้เพศลูกด้วยคะ

แต่ถ้าเราอยากเจาะเองเพื่อความมั่นใจต้องเสียเงินเองคะ

เราก็เสี่ยงสูง 1:85 ค่ะ ผลออกมาปกติได้รู้เพศแน่ชัดเลย ตอนเจาะแค่หน่วงๆค่ะ แม่ทำใจสบายๆนะคะ

ถ้าผลตรวจน้ำคล่ำออกมาเสี่ยงสูง หมอจะให้เอาออกค่ะ ขอให้แม่ผลตรวจออกมาเสี่ยงต่ำนะคะ✌️🤍

ขอบคุณนะค่ะ

บ้านนี้คุณแม่เจาะแล้ว เสี่ยง1:45 รอฟังผล 31 มกราคมนี้ค่ะ ตื่นเต้นมาก ขอให้ผลปกติ✌️❤️

ขอให้ผลปกตินะค่ะ✌🏻✌🏻

สาเหตุเนื่องจากอะไรคะ ถึงทราบว่าเสี่ยงสูง ขอถามเป็นความรู้สำหรับท้องแรกคะ

ผลเลือดของแม่และอายุเยอะค่ะพยาบาลบอกว่าบางคนฮอร์โมนในเลือดเยอะก็ทำให้เสี่ยงสูงได้

ส่วนตัวไม่ปวดเท่าฉีดยาวัคซีนบาดทะยักของหนูเจ็บแต่ตอนแทงเข็มเข้าไปค่ะ

ทำใจให้สบายค่ะแม่ๆ บ้านนี้เสี่ยงสูง1:16 กังวลมากเจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาปกติ

บ้านนี้เสี่ยง 1:164ค่ะกังวลมากเหมือนกันค่ะ

แค่เสี่ยงใม่ใด้หมายความว่าเป็น เสมอใปค่ะแม่ สู้ๆนะคะ อย่าเคียดค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ✌🏻✌🏻✌🏻

บ้านนี้พึ่งเจาะวันนี้ค่ะแม่ สบายๆ โอกาสแท้งแค่ 0.5% คือน้อยมาก

หลักการความจริงแล้วการเจาะน้ำคร่ำจะเสี่ยงแท้งแค่ 0.5%ค่ะ น้อยมาก ๆๆๆๆๆ แม่ลองหาข้อมูลในเน็ตเพิ่มเติมดูค่ะ